एकेकाळी 5 रुपयांसाठी मजुरी करावी लागली,आज आहेत करोडो रुपयांचे मालक, जाणून घ्या द ग्रेट खलीबाबत…

the great khali streggling life

वाट कितीही कठीण असली तरी पुढे जाण्याचा प्रयत्न केला पाहिजे. जीवनात नेहमीच चढ-उतार येत असतात, अडचणींमुळे कष्ट करणे थांबवू नये. जो नेहमी पुढे जातो तो कधीच हरत नाही, याचं एक उदाहरण म्हणजे द ग्रेट खली. द ग्रेट खलीचे खरे नाव दिलीप सिंह राणा आहे. आजच्या काळात ते भारतातच नाही तर परदेशातही खूप प्रसिद्ध आहेत.

संपूर्ण जग दलीप सिंग राणा यांना द ग्रेट खली म्हणून ओळखते. त्याने WWE मधून भारताचे नाव जगभर गाजवले आहे. नुकतेच द ग्रेट खलीवर एक पुस्तक लिहिले गेले आहे. द मॅन हू बन खली असे या पुस्तकाचे शीर्षक आहे. WWE नंतर द ग्रेट खली काही रिअॅलिटी शोमध्ये देखील दिसला आहे.

 

द ग्रेट खलीने त्याच्या एका पुस्तकात म्हटले आहे की, एक काळ असा होता की त्याच्याकडे ₹1 देखील नव्हते आणि त्याला शाळेची फी भरायाची होती. त्यावेळी त्यांची शाळेची फी 2 रु होती. 1979 च्या उन्हाळ्याच्या सुट्टीनंतर खलीला शाळेतून काढून टाकण्यात आले होते, कारण कुटुंबाकडे फी भरण्यासाठी पैसे नव्हते. Samantha Ruth Prabhu पुन्हा प्रेमात पडली, लेटेस्ट फोटो शेअर करत म्हणाली, ‘मी पूर्णपणे…

फी न भरल्याने खलीला शाळेच्या शिक्षकानी भरलेल्या शाळेसमोर अपमानित केले, त्यानंतर 1 ला खूप वाईट वाटले, तो हा अपमान सहन करू शकला नाही. तेव्हापासून तो शाळेपासून दूर गेला आणि तो कधीही शाळेत गेला नाही. काही काळानंतर त्याने बॉडीबिल्डिंग करण्यास सुरुवात केली आणि जगभरात आपले नाव केले.

1997 आणि 98 मध्ये दिलीप सिंह राणा मिस्टर इंडिया ठरले आहेत हे फार कमी लोकांना माहीत असेल. भारताचे माजी राष्ट्रपती डॉ. एपीजे अब्दुल कलाम द ग्रेट खलीच्या प्रतिभेने इतके प्रभावित झाले होते की 2005 मध्ये त्यांनी द ग्रेट खलीला राष्ट्रपती भवनात बोलावून त्यांची भेट घेतली होती.

एकेकाळी अडीच रुपयांसाठी शाळेतून काढून टाकलेल्या द ग्रेट खलीला एकावेळी ५०० रुपये मजुरी म्हणून काम करावे लागले. आजच्या काळात द ग्रेट खलीकडे सुमारे 96 कोटींची संपत्ती आहे.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.