रेस्टॉरंटमध्ये ५ हजार रुपयांवर वेटरचे काम करणारा; आज आहे 2000 कोटींचा मालक आहे

akshay kumar struggle story

अक्षय कुमार हा बॉलीवूडमधील टॉप कलाकारांपैकी एक आहे. तो इंडस्ट्रीतील सर्वात मेहनती अभिनेता म्हणून ओळखला जातो. त्याने 100 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे आणि अनेक पुरस्कार जिंकले आहेत, ज्यात सर्वोत्कृष्ट अभिनेत्याचा राष्ट्रीय चित्रपट पुरस्कार आणि दोन फिल्मफेअर पुरस्कारांचा समावेश आहे. त्याच्या यशाचा मार्ग चढ-उतारांनी भरलेला आहे.

अक्षय कुमारचा संघर्ष सर्व पिढ्यांतील लोकांना प्रेरणादायी आणि प्रेरित करते. वेटरपासून ते बॉलिवूडमधील अव्वल अभिनेत्यापर्यंत, जोश आणि जिद्द असेल तर कोणीही ते घडवू शकतो हे अक्षय कुमारने सिद्ध करून दाखवले आहे.अक्षय कुमार यांचा जन्म पंजाबमधील अमृतसर येथे पंजाबी कुटुंबात हरी ओम भाटिया आणि अरुणा भाटिया यांच्या पोटी झाला. त्यांचे वडील आर्मी ऑफिसर होते. अक्षय कुमार यांना लहानपणापासूनच खेळाची खूप आवड होती. हायस्कूलमधून पदवी घेतल्यानंतर त्यांनी उच्च शिक्षणासाठी गुरु नानक खालसा महाविद्यालयात प्रवेश घेतला. दुर्दैवाने, त्याला अभ्यासात रस नव्हता आणि त्याने कॉलेज सोडले. जेव्हा त्याच्या वडिलांनी त्याला काय बनायचे आहे असे विचारले तेव्हा अक्षय कुमारने अभिनेता बनण्याची इच्छा व्यक्त केली.

अक्षय कुमार ने केलेल्या संघर्ष  त्याला मार्शल आर्ट्सची नेहमीच आवड होती. आपली स्वप्ने पूर्ण करण्यासाठी कुटुंबाकडून फार कमी आर्थिक मदतीसह तो बँकॉकला गेला. अक्षय कुमारला त्याच्या कुटुंबाकडून फारच कमी आर्थिक मदत मिळत होती. पैसे मिळवण्यासाठी त्याने अनेक विचित्र गोष्टी केल्या. त्यांनी थायलंडमध्ये वेटर म्हणून काम केले आणि नंतर त्यांला शेफ म्हणून बढती मिळाली. परदेशी भाषा बोलणार्‍या लोकांसोबत राहणे खूप आव्हानात्मक होते.

त्यानंतर तायक्वांदोमध्ये ब्लॅक बेल्ट मिळवण्यासाठी तो भारतात परतला. तो पुन्हा मार्शल आर्ट्सचा अभ्यास करण्यासाठी बँकॉकला गेला आणि वेटर आणि शेफ म्हणून काम केले. यादरम्यान त्याने अनेक विचित्र गोष्टी केल्या. थायलंडनंतर कुमार कोलकाता येथील एका ट्रॅव्हल एजन्सीमध्ये, ढाका येथील हॉटेलमध्ये आणि दिल्लीत कामाला गेले जेथे त्यांनी कुंदनचे दागिने विकले. मुंबईत परतल्यावर त्यांनी मार्शल आर्ट शिकवले. त्याला अद्याप स्थिर कारकीर्द सापडली नाही आणि यामुळे त्याच्यावर परिणाम झाला.

बॉलिवूडमध्ये पाऊल टाकले अक्षय कुमार च्या एका विद्यार्थ्याच्या वडिलांनी त्याला मॉडेलिंग करण्याचा सल्ला दिला. यामुळे त्याला शेवटी फर्निचर शोरूमसाठी मॉडेलिंग असाइनमेंट मिळाले. कुमारने त्याच्या संपूर्ण महिन्याच्या पगारापेक्षा शूटिंगच्या पहिल्या दोन दिवसांत प्रभावीपणे जास्त पैसे कमावले आणि म्हणून त्याने मॉडेलिंग करिअरची निवड केली. त्‍याने त्‍याचा पहिला पोर्टफोलिओ शूट करण्‍यासाठी पैसे न देता 18 महिने छायाचित्रकाराचा सहाय्यक म्हणून काम केले. त्यांनी विविध चित्रपटांमध्ये पार्श्वभूमी नृत्यांगना म्हणूनही काम केले.

 

View this post on Instagram

A post shared by Akshay Kumar (@akshaykumar)

एके दिवशी सकाळी, बंगळुरूमध्ये एका जाहिरातीचे शूटिंग करण्यासाठी त्याचे फ्लाइट चुकले. स्वतःबद्दल निराश होऊन, त्याने आपल्या पोर्टफोलिओसह एका फिल्म स्टुडिओला भेट दिली. त्याच दिवशी संध्याकाळी निर्माते प्रमोद चक्रवर्ती यांनी अक्षय कुमारला दीदार चित्रपटात मुख्य भूमिकेसाठी साइन केले. पण हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर फारशी कमाल दाखवू शकला नाही. अक्षय कुमारचा संघर्ष 1991 मध्ये नकार आणि अपयशाने सुरू झाला होता. 1992 मध्ये, त्याने अब्बास मस्तान दिग्दर्शित खिलाडीमध्ये काम केले, जे त्याच्या आयुष्यातील यश मानले जाते. पोपटलाल अनेक वर्षांपासून प्रेक्षकांना बनवत आहेत मूर्ख, सत्य समोर आले आहे

तेव्हापासून आजतागायत तो थांबला नाही की कुठे कमी पडला नाही. वाटेत कितीही अडथळे आले तरी त्यांनी मेहनत घेतली. 25 वर्षे इंडस्ट्रीत राहूनही तो सर्वात सक्रिय कलाकारांपैकी एक मानला जातो. वेटर होण्यापासून ते बॉलीवूडमधील शीर्ष अभिनेत्यांपैकी एक आणि फोर्ब्सच्या ‘टॉप 10 हायेस्ट पेड अॅक्टर्स’च्या यादीत प्रवेश करण्यापर्यंत, अक्षय कुमारची यशोगाथा खरोखरच प्रेरणादायी आहे. अक्षय कुमार खरोखरच एक प्रेरणा आहे ज्याने आज तो जिथे आहे तिथे पोहोचण्यासाठी त्याने खुप संघर्ष केला आहे.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.