अरे बापरे! फिटनेससाठी कोहली 3 ते 4 हजार रुपये लिटरचे पाणी पितो, तुम्ही किती रुपये लीटर चे पानी पिता ?

विराट कोहली जगातील सर्वोत्तम क्रिकेटपटूंपैकी एक आहे. विराट कोहली नियमित व्यायाम करतो, त्याने आपल्या आहारातही बरेच बदल केले आहेत. खाण्यापिण्यातील बदल लोकांना अनेकदा समजतात. तुम्ही कधी ऐकले आहे का कोणीतरी पिण्याचे पाणी देखील बदलले आहे? तर आम्ही तुम्हाला सांगतो की विराट कोहलीने पिण्याचे पाणी देखील बदलले आहे. विराट कोहली ज्या प्रकारचे पाणी पितात ते सामान्य माणसापर्यंत पोहोचणे खूप कठीण आहे.

कोहली पितो ‘काळे पाणी’-
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, कोहली ‘ब्लॅक वॉटर’ पितो, ज्याची किंमत प्रति लिटर 3,000-4,000 रुपये आहे. या पाण्यात नैसर्गिक काळ्या अल्कली असतात, जे तुम्हाला हायड्रेटेड राहण्यास मदत करतात. “ब्लॅक वॉटर” मध्ये उच्च पीएच आहे. संपूर्ण जगाला माहीत आहे की कोहलीपेक्षा वेगाने उड्डाण करू शकणारा फलंदाज कदाचितच क्रिकेट मध्ये असेल, पण कोहली लाँग शॉट्सवर काळे पाणी पिऊन हायड्रेट राहतो हे कोणालाच माहीत नसेल.

सेलिब्रिटीही हे पाणी पितात
विराट कोहली व्यतिरिक्त, उर्वशी रौतेला देखील तिची प्रतिकारशक्ती सुधारण्यासाठी आणि आकारात राहण्यासाठी COVID-19 महामारीच्या लॉकडाऊन दरम्यान ‘काळ्या पाण्याकडे’ वळली आहे. या पाण्याचे वैशिष्ट्य म्हणजे ते त्वचेला टवटवीत ठेवण्यास मदत करते. याशिवाय वजन नियंत्रणात राहते, नैराश्य कमी होण्यासही मदत होते. विराट कोहली फिटनेसबाबत खूप जागरूक आहे हे सर्वांनाच माहीत आहे. तो आजही लाखो लोकांना त्याच्या फिटनेसने प्रभावित करतो. काळे पाणी देखील याचा पुरावा आहे.

“काळे पाणी” म्हणजे काय?
मीडिया रिपोर्ट्स काही आरोग्य तज्ञांच्या मते, अल्कधर्मी पाणी वृद्धत्वाची प्रक्रिया मंदावते. हे शरीराच्या पीएच पातळीचे नियमन करून कर्करोगासारख्या जुनाट आजाराशी लढते. असे म्हणतात की क्षारयुक्त पाणी शरीरातील घाणेरडे पदार्थ काढून टाकते आणि शरीर ते सहज पचवते. सामान्य पिण्याच्या पाण्यापेक्षा अल्कधर्मी पाण्याचा पीएच जास्त असतो. यामुळे, ते तुमच्या शरीरातील अॅसिड काढून टाकते. हे ऑक्सिडेशन रिअॅक्शन पोटेंशिअल (ओआरपी) कमी करते, ज्यामुळे पाण्यात अँटिऑक्सिडंट्सचे प्रमाण वाढते.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.