बप्पी लाहिरी इतके कोटींचे सोने घालायचे, कुटुंबासाठी उरली इतकी अब्जावधींची संपत्ती

बप्पी लाहिरी इतके कोटींचे सोने घालायचे, कुटुंबासाठी उरली इतकी अब्जावधींची संपत्ती

प्रसिद्ध संगीतकार आणि गीतकार बप्पी लाहिरी यांनी विविध भाषांमध्ये 5000 हून अधिक गाणी गायली आहेत. बप्पी लाहिरी यांना सोन्याचे दागिने घालणे नेहमीच आवडते हे सर्वांना माहीत आहे. ज्वेलरी घालण्याची तिची स्टाइल नेहमीच चर्चेत असते. संगीताच्या जोरावर जगात प्रसिद्धी मिळवून बप्पी लाहिरी यांनी करोडोंची संपत्ती कमावली आहे.

बप्पी लाहिरी यांच्या पश्चात त्यांची पत्नी चित्रानी लाहिरी, त्यांचा मुलगा बप्पा लाहिरी, त्यांची मुलगी रीमा लाहिरी आणि त्यांचा नातू स्वस्तिक बन्सल असा परिवार आहे. बप्पी लाहिरी यांनी २०१४ ची लोकसभा निवडणूक पश्चिम बंगालमधील सेरामपूर येथे भाजपच्या तिकिटावर लढवली तेव्हा त्यांच्या संपत्तीची माहिती प्रतिज्ञापत्रात समोर आली होती.त्यानुसार बप्पी लाहिरी यांच्याकडे ७५४ ग्रॅम सोने आहे.

त्याची किंमत सुमारे 18 लाख आहे. अनेक वर्षांपासून संगीतापासून दूर असलेले बप्पी लाहिरी अनेक आजारांनी त्रस्त होते. काही दिवसांपासून त्यांना फुफ्फुसाचा त्रास चालू होता. यासोबतच त्यांच्या घशात इन्फेक्शन झाल्यामुळे त्यांना बोलता येत नव्हते. बप्पी लाहिरी यांनी आपल्या संगीताद्वारे कुटुंबासाठी कधीही कमीपणा ठेवला नाही.

बप्पी लाहिरी यांच्याकडे अनेक कोटींची संपत्ती आहे. बप्पी लाहिरी यांचे मुंबईत आलिशान घर आहे. या घराची किंमत सुमारे 5 कोटी रुपये असेल. बप्पी लाहिरी यांच्याकडे जवळपास 20 कोटींची संपत्ती आहे. बप्पी लाहिरी यांनाही गाड्यांची खूप आवड होती, असे म्हटले जाते. त्याच्याकडे जवळपास 5 गाड्या आहेत. एका कारची किंमत सुमारे 55 लाख आहे. बप्पी लाहिरीकडेही ३ लाख किमतीचे ४.६२ किलो वजन आहे.

बप्पी लाहिरी प्रत्येक गाण्यासाठी लाखो रुपये घेत होते, बप्पी लाहिरी हे सर्वात श्रीमंत गीतकार-संगीतकारांपैकी एक आहेत. बप्पी लाहिरी एका गाण्यासाठी 10-12 लाख मानधन घेत असत. चित्रपटाचा संगीतकार होण्यासाठी ही फी सुमारे 15 ते 20 लाख रुपये होती. ते एखाद्याचा लाइव्ह शो करायचा तर एका शोसाठी 20 लाख रुपये घेत असे.

बप्पी लाहिरीजवळ सोने, चांदी आणि हिरे बप्पी लाहिरी यांचे सोन्यावर इतकं प्रेम आहे की त्यांच्या घरात हिट गाण्यांच्या रेकॉर्डस् गोल्ड प्लेटेड आहेत. बप्पी लाहिरीच्या पत्नीलाही सोने आणि डायमंड घालायला आवडते. बप्पी लाहिरी यांच्याकडे 4 लाख रुपयांचे हिरेही आहेत. बप्पी दा यांनी स्वत:साठी संधीचे सोने केले.

बप्पी लाहिरी यांना गोल्डन माणूस म्हणून ओळखले जायचे बप्पी लाहिरी हे अमेरिकन रॉकस्टार एल्विस प्रेस्लीचे चाहते होते. त्याने एकदा एल्विस प्रेस्लीला एका शोमध्ये सोनेरी कपडे घातलेले पाहिले होते. त्यानंतर जेव्हा बप्पी लाहिरी यांना लोकप्रियता मिळाली तेव्हा त्यांनी सोन्याच्या दागिन्यांसह एक वेगळी शैलीही बनवली होती.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.