मुकेश अंबानींनी एवढी महागडी कार खरेदी केली की ती खरेदी करण्याची अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांची हि औकात नाही ?

मुकेश अंबानींनी एवढी महागडी कार खरेदी केली की ती खरेदी करण्याची अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांची हि औकात नाही

आपल्या सर्वांना माहित आहे की मुकेश अंबानी हे भारतातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मानले जातात आणि जगातील 10 सर्वात श्रीमंत व्यक्तींच्या यादीत त्यांचे नाव देखील समाविष्ट आहे. मुकेश अंबानी त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल खूप चर्चेत राहतात, ते राजेशाही जीवन जगतात. जिओ इंडस्ट्रीचे मालक मुकेश अंबानी यांच्या गॅरेजमध्ये नवीन वाहन दाखल झाले आहे. आता रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या चेअरमनने स्वत:साठी रोल्स रॉयस कलिननचे कस्टमाइज्ड मॉडेल घेतले आहे.

मुकेश अंबानींच्या गॅरेजमधील ही नवीन एंट्री भारतातील सर्वात महागड्या वाहनांपैकी एक मानली जाते, त्यांनी त्यांच्या कारच्या गॅरेजमध्ये अल्ट्रा लक्झरी हॅचबॅक रोल्स रॉयस कुलीननचा समावेश केला आहे. ही कार खास बनते कारण ही कार अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष वापरतात. अहवालानुसार, या वाहनाची किंमत ₹ 13 कोटींहून अधिक असल्याचे सांगितले जात आहे, ही कार भारतातील आतापर्यंतची सर्वात महागडी कार आहे. दक्षिण मुंबईतील तारदेव प्रादेशिक परिवहन कार्यालयात ३१ जानेवारी रोजी कारची नोंदणी करण्यात आली.

मुकेश अंबानी यांनी जगातील सर्वात महागडी कार खरेदी केली आहे

मुकेश अंबानींनी एवढी महागडी कार खरेदी केली की ती खरेदी करण्याची अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांची हि औकात नाही
 

ही कार भारतात पहिल्यांदा 2018 मध्ये लॉन्च केली गेली तेव्हा त्याची किंमत फक्त ₹ 7 कोटी होती परंतु ही कंपनी ही कार मॉडिफाय करण्याचा पर्याय देते. मुकेश अंबानींनी या कारमध्ये अनेक कस्टमायझेशन केले आहेत, ज्यामुळे त्याची किंमत इतकी वाढली आहे, म्हणजे कारची किंमत दुप्पट झाली आहे.

हे टस्कन सन कलरमध्ये डिझाइन केलेले आहे, ज्यामध्ये 12 सिलेंडर बसवले आहेत, म्हणजेच या वाहनाच्या एकूण वजनाबद्दल बोलायचे झाले तर ते 2.5 टनांपेक्षा जास्त आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की या वाहनाच्या व्हीआयपी क्रमांकावर 12 लाख रुपये खर्च करण्यात आले आहेत. तसे, सामान्य वाहनांवर नजर टाकली तर व्हीआयपी क्रमांक मिळविण्यासाठी तीन ते चार लाख रुपये खर्च करावे लागतात, मात्र या वाहनासाठी १२ लाख रुपये खर्च करण्यात आले आहेत.

मुकेश अंबानींनी एवढी महागडी कार खरेदी केली की ती खरेदी करण्याची अमेरिकेच्या राष्ट्राध्यक्षांची हि औकात नाही

ही कार 30 जानेवारी 2037 पर्यंत वैध आहे, नियमांनुसार, जेव्हाही कार वैध केली जाते, तेव्हा त्यावर कर भरावा लागतो, रिलायन्स इंडस्ट्रीजच्या चेअरमनने यासाठी 20 लाख रुपयांचा कर भरला आहे. या कारचे सर्वात मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे खराब रस्त्यावरही ही कार आपला वेग कायम ठेवू शकते कारण आपल्या सर्वांना माहित आहे की मुकेश अंबानी ज्यामध्ये राहतात त्यांच्याकडे खूप मोठे बिल आहे. ज्याला फक्त 60 ते 70 लाख रुपये मिळतात, त्याने आपली वाहने पार्क करण्यासाठी गॅरेज बांधले आहे, ज्यामध्ये आधीच खूप महागड्या गाड्या आहेत, परंतु हे काम आल्यानंतर त्या सर्व गाड्यांच्या किमती धूसर झाल्या आहेत.

अरे बापरे! पंजाबपासून ते मुंबईपर्यंत कपिल शर्माचे आहेत अनेक महागडे बंगले, एकूण मालमत्तेची किंमत ऐकून तुमचे होश उडातील.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.