अजून पर्यंत कोणाला नाही जमले ते दारा सिंग यांनी केले होते,200 किलोच्या पहेलवानाला उचलून आपटले होते, ते राम भक्त हनुमान म्हणून ओळखले जायचे..

अभिनेता दारा सिंग यांना ओळखत नाही असे या भारतात कोण नसेल. कुस्तीच्या बाबतीत संपूर्ण जगावर अधिराज्य गाजवल्यानंतर त्यांनी चित्रपटाच्या पडद्यावरही अधिराज्य गाजवले. चला जाणून घेऊया या अभिनेत्याच्या काही खास गोष्टी. दारा सिंह यांचा जन्म 19 जानेवारी 1928 रोजी अमृतसर, पंजाब येथे झाला. ते आता या जगात नाही पण त्याने जे काही मिळवलं त्याच्या जोरावर ते चाहत्यांच्या हृदयात अजरामर झाले आहेत. त्यांच्या मृत्यूच्या वृत्ताने संपूर्ण जगात खळबळ उडाली होती.

सुरुवातीला ते फक्त आखाड्यातच कुस्ती करत आणि जत्रेत आणि इतर सणांमध्ये कुस्ती स्पर्धांमध्ये भाग घेत असत. 1947 मध्ये सिंगापूरच्या मलेशियन चॅम्पियनमध्ये तरलोक सिंगला पराभूत केल्यानंतर ते भारताचा प्रसिद्ध कुस्तीपटू बनले. त्यांनी त्यांची तब्येत चांगली ठेवली आणि वयाच्या ५५ ​​व्या वर्षापर्यंत कुस्ती खेळली. त्यानी मनापासून कुस्ती केली.

त्यांना केवळ भारतातीलच नव्हे तर संपूर्ण जगाचा एक प्रसिद्ध कलाकार आणि कुस्तीगीर म्हटले जाते. 1959 मध्ये त्याने माजी जगज्जेता जॉर्ज गार्डनेचा पराभव करून राष्ट्रकुल जागतिक स्पर्धा जिंकली. 1968 मध्ये त्यांनी कुस्तीचा सामनाही जिंकला होता. त्याणी आपल्या आयुष्यात एकूण 500 सामने लढले आणि एकही सामना हरला नाही.

दारा सिंगने प्रसिद्ध ऑस्ट्रेलियन कुस्तीपटू किंग काँगलाही स्पर्धा दिली आहे. ते पाहण्यासाठी प्रेक्षकांनी मोठी गर्दी केली होती. या कुस्तीत दारा सिंगनेही बाजी मारली. 30 वर्षीय दाराने 200 किलो वजनाचा किंग काँग डोक्यावर उचलला आणि जमिनीवर आपटला. हा डाव पाहून सर्व प्रेक्षकांचे डोळे पाणावले.

दारा सिंगसोबत काम करायला फिल्म अभिनेत्री खूप घाबरत असत. पण तुम्हाला सांगतो की बॉलीवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री मुमताजने त्यांच्यासोबत 16 चित्रपटांमध्ये काम केले आहे.रामानंद सागर निर्मित रामायण या मालिकेतून त्यांना घरोघरी हनुमान जी म्हटले जायचे. हनुमानजी म्हणून प्रसिद्ध असलेले दारा सिंह जी यांनी वयाच्या ८४ व्या वर्षी १२ जुलै २०१२ रोजी जगाचा निरोप घेतला.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.