लग्न न करता लता मंगेशकर कोणाच्या नावाचे सिंदूर लावत होत्या ? अभिनेत्री तबस्सुमने सांगितले नाव.

लग्न न करता लता मंगेशकर कोणाच्या नावाचे सिंदूर लावत होती ? अभिनेत्री तबस्सुमने सांगितले नाव

देशाची शान आणि भारतरत्न लता मंगेशकर यांनी वयाच्या ९२ व्या वर्षी ६ फेब्रुवारी रोजी मुंबईतील ब्रीच कँडी रुग्णालयात अखेरचा श्वास घेतला. या महान व्यक्तिमत्त्वाच्या निधनाचे वृत्त समजताच देशातच नव्हे तर परदेशातही शोककळा पसरली आहे.

लता मंगेशकर यांच्या सुरेल आवाजाची चर्चा जगभर रंगली होती. मात्र, आज या लेखात आम्ही त्यांच्या गायनाशी संबंधित नसून त्यांच्या आयुष्याशी संबंधित रंजक माहिती घेऊन आलो आहोत.

लता दीदींनी त्यांच्या आयुष्यात लग्न केले नाही, पण त्यांच्या मागणीमध्ये सिंदूर अनेकदा दिसला, जी भारतातील सुहागनची ओळख मानली जाते. ही महान गायिका सिंदूर का लावायची यावर ती कधीच उघडपणे बोलली नाही. मात्र, बॉलिवूडची प्रसिद्ध अभिनेत्री तबस्सुम हिने लतादीदींना सिंदूर लावण्यामागचे कारण उघड केले आहे.

 लग्न न करता लता मंगेशकर कोणाच्या नावाचे सिंदूर लावत होती ?

अभिनेत्री तबस्सुमने नवभारत टाइम्सशी संवाद साधताना लता मंगेशकर यांच्या सिंदूर भरण्याच्या मागणीमागचे कारण स्पष्ट केले आणि म्हणाली, “मी एकदा लताजींना विचारले की त्या सिंदूर का लावतात? प्रत्युत्तरात ते हसून म्हणाले, ‘बेटा, संगीत हेच माझे सर्वस्व आहे. संगीत नसेल तर मीही नाही. सिंदूर देवाला मागणी भरतो असे लोक म्हणतात, पण संगीत माझा देव, माझे सर्वस्व आहे. म्हणूनच मी मागणीत संगीताच्या नावाने सिंदूर भरते.”

लता मंगेशकर यांची अपूर्ण प्रेमकहाणी

लता मंगेशकर यांची अपूर्ण प्रेमकहाणी

लता मंगेशकर यांनी त्यांच्या लव्ह लाईफबद्दल कधीच उघडपणे बोलले नाही पण बीसीसीआयचे माजी अध्यक्ष राज सिंह डुंगरपूर यांच्या प्रेमात पडल्याचे सांगितले जाते. खरे तर ते डुंगरपूरचे महाराज होते. त्यामुळेच त्यांनी लग्न केले नाही.

असं म्हणतात की, राजने वडिलांना वचन दिलं होतं की, तो कधीही सामान्य घरातील मुलीशी लग्न करणार नाही. खरंतर राजच्या वडिलांची इच्छा होती की आपल्या घरची सून ही राजघराण्याची मुलगी असावी. राजनेही वडिलांचे म्हणणे मान्य केले. याच कारणामुळे राज आणि लताचे लग्न झाले नाही. एक मनोरंजक गोष्ट म्हणजे राज आणि लता या दोघांनीही लग्न केले नाही.

निक प्रियांकाला रात्रभर झोपू देत नाही, प्रियांकाने बेडरूमधली सर्व रहस्य केली उघड..

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.