जांघांमधील खाजेला पळवा एका दिवसात करा फक्त हे उपाय!

दोन्ही पायांच्या मध्ये म्हणजेच जांघांच्या आजूबाजूला लोकांना खाजवताना आपण सगळ्यांना पाहिले असेल. अनेकजण सुद्धा या आजारापासून त्रस्त असतात. साधारणतः हा त्रास उन्हाळ्यात जास्त घाम येण्याच्या कारणामुळे होत असतो. खाज जांघांच्या बाजूला असल्यामुळे लवकर सुद्धा बरी होत नाही.

अशामध्ये अनेक वेळा कार्यालय तसेच सार्वजनिक ठिकाणी जातो तेव्हा खाज आल्यामुळे अनेकदा आपल्याला लाजल्यासारखे होत असते, म्हणूनच आज आम्ही तुम्हाला असे आयुर्वेदिक आणि घरगुती उपचार सांगणार आहोत. ज्यामुळे तुम्हाला खाजेपासून मुक्तता मिळेल. या आयुर्वेदिक उपचारामुळे तुम्हाला कोणतेच दुष्परिणामांना सामोरे जावे लागणार नाही.
चला तर मग जाणून घेऊया उपचारांबद्दल…

आवळा आणि नारळाचे तेल : आवळा खाल्ल्याने अनेक आजार चांगले होऊन जातात तसेच खाज दूर करण्यासाठी आवळ्याचे बी जाळून त्याची बारीक पावडर करून घ्या मग त्यामध्ये नारळाचे तेल मिसळून खाज असणाऱ्या प्रभावी क्षेत्रावर लावा. दोन दिवसांमध्ये खाज नष्ट होऊन जाईल. राईचे तेल आणि चुना : राईच्या तेलामध्ये चुना आणि पाणी मिसळून थोडे मिश्रण बनवून घ्या त्यामुळे खाज नष्ट होऊन जाईल.

घरात ठेवा थोडा ओवा : ओवाला १०० ग्रॅम पाणीमध्ये उकळा आणि जेथे-जेथे खाज येते तेथे पाणी लावा, सोबतच पाण्यामध्ये ओव्याची पूड मिसळून खाज येणाऱ्या जागेवर लावा असे केल्याने लवकर आराम मिळेल । आंबट दही सुद्धा लावा. जांघांच्या मध्ये खाज येत असेल तर आंबट दही लावा. दहीमध्ये खाज दूर करण्याचे गुणधर्म उपलब्ध असतात.

लिंबू आणि केळे : केळे जितके खाण्यासाठी गुणकारी असतात तेवढेच केळे आजारांवर सुद्धा गुणकारी असतात . लिंबूला केळाच्या रसामध्ये मिसळून खाज असणाऱ्या जागेवर लावा यामुळे खाज नष्ट होते. लिंबूचे रस आणि नारळाचे तेल नारळाचे तेल आणि लिंबूचे रस मिसळून हलक्या हाताने मालिश करा.

खाजेसाठी घरगुती उपाय. डाग, खाज ,एग्जिमा, चकावर, ललौसी, हे सारे खाजेचे आजार आहेत जे कधी हि आणि केव्हाही होऊ शकतात परंतु या वेळी काही घरगुती उपाय सांगणार आहोत, ज्यामुळे तुमची समस्या लवकर दूर होईल. अशातच गाईचे तूप ज्यात कर्करोगाशी लढण्याची क्षमता आहे. असे मानले जाते की गायीचे तूप जेवढे जुने असेल तेवढेच ते गुणकारी ठरते. जुने तूप आंबट , तिखट आणि उष्ण असते . जे सर्व प्रकारच्या खाजेच्या रोगांना ठीक करते . या कारणामुळे दहा वर्ष जुने तूप ला कोच असे म्हणतात आणि अकरा वर्षे जुन्या गायीच्या तूपाला महाघृत असे म्हणतात.

असा करा तुपाचा वापर : एक्जिमा साठी गायीचे तूप रामबाण इलाज आहे. गायचे तूप जेवढे खाण्यासाठी लाभदायी आहे, तेवढेच आजार पळवण्यासाठी गुणकारी आहे. सोबतच याचे कोणतेच दुष्परिणाम नाही आहे. डाग उपचारकरीता कालीमिर्च, मुरदाशंख आणि कलईवाले नौसादर १० -१० ग्रॅम घेऊन बारीक वाटा. यानंतर यामध्ये गायीचे तूप टाकून चांगले मिसळा .पेस्ट तयार झाल्यानंतर तीन ते चार वेळा लावा . एक्जिमा काही दिवसातच नष्ट होईल.

नोट: जर तुम्हाला आमच्याद्वारे दिलेली माहिती उत्तम वाटली, तर खाली दिलेल्या कमेन्ट बॉक्समध्ये तुम्ही कमेन्ट करू शकता. ही पोस्ट आपल्या मित्रांबरोबर शेअर करा. या प्रकारे आम्ही नवीन माहिती लेखाच्या माध्यमातून तुमच्यासाठी घेऊन येऊ. धन्यवाद!

One Comment on “जांघांमधील खाजेला पळवा एका दिवसात करा फक्त हे उपाय!”

Leave a Reply

Your email address will not be published.