म्हातारपणी सुद्धा तरुण दिसायचे आहे? नेहमी करा या गोष्टींचे सेवन….

म्हातारपण अटळ आहे आणि प्रत्येकाला एक ना एक दिवस ते येणारच. हल्लीच्या काळातील प्रदूषण आणि खाण्यापिण्याच्या सवयी यांमुळे म्हातारपणाच्या खुणा लवकर जाणवू शकतात. आज आम्ही तुम्हाला काही अशा गोष्टींबाबत सांगणार आहोत ज्यांचे सेवन नियमित केल्याने तुम्ही तरुण दिसू लागाल. तर नक्की वाचा आणि हे आजमावून पहा.

टोमेटो : या भाजीचा वापर आपण रोजच्या जेवणात करतो मग भाजी असो किंवा रायते. पण तुम्हाला कदाचित त्याच्या काही फायद्यांबाबत माहिती नाही. या भाजीत लायकोपिन नावाचे तत्व असते जे शरीराला तरुण ठेवण्यात मदत करते. याचे नियमित सेवन तुमच्या शरीराला निरोगी आणि तरुण ठेवते.

टोमेटोचा गर नियमितपणे चेहर्याला लावल्याने चेहर्यावरील काळपटपणा तसेच सुरकुत्या दूर होतात. याने फक्त तारुण्याच मिळत नाही तर तुमची दृष्टी अजून चांगली होते. आठवड्यातून फक्त तीनवेळा या भाजीचे सेवन केल्याने बराच फायदा होईल.

पहा काय आहेत टोमॅटोचे फायदे ,अनेक आजारांत टोमॅटोच्या सेवनाने फायदा होतो. १. कच्च्या टोमॅटोचे सेवन सकाळी लवकर पाणी पिण्याआधी केल्याने आरोग्य चांगले होते. २. जर लहान मुलांना कोणताही कोरडा आजार असेल तर टोमॅटोच्या सेवनाने फरक पडेल. एक ग्लास टोमॅटो रस रोज प्यायल्याने असे आजार दूर होतील.

३. लहान मुलांच्या शारीरिक तसेच मानसिक विकासासाठी टोमॅटो खूप उपयुक्त आहे. ४. वजन कमी करण्यासाठी याचा वापर करता येईल. रोज एक ते दोन ग्लास टोमॅटो रस प्यायल्याने वजन कमी होईल. ५. संधिवात या समस्येसाठी टोमॅटोचा खूप उपयोग होईल. टोमॅटोह्या रसात ओवा घालून प्यायल्याने संधिवाताचे दुखणे कमी होईल.

६. टोमॅटोचा रस गर्भावस्थेत घेतल्याने खूप फायदा होईल कारण त्यात विटामिन सी मोठ्या प्रमाणात असते जे गर्भासाठी उत्तम आहे. ७. जर तुम्हाला जंत झाले असतील तर सकाळी रिकाम्यापोटी टोमॅटोमध्ये काळी मिरी मिसळून त्याचे सेवन करावे .८. कच्च्या टोमॅटोमध्ये काळे मीठ मिसळून ते चेहऱ्यावर लावल्याने त्वचा सुंदर दिसेल.

९. टोमॅटोच्या बिया रगडून चेहऱ्यावर लावण्याने चेहऱ्यावर एक नवा उजाळा मिळेल. १०. डायबेटीस साठी टोमॅटो खूप उपयुक्त आहे. याने डोळ्यांचे आरोग्यसुद्धा सुधारते. झोपेशी निगडीत अनेक समस्यांमध्ये टोमॅटो खूपच गुणकारी आहे.

मित्रांनो माहिती आवडली असेल तर नक्की शेअर करा आणि तुम्हाला हि माहिती कशी वाटली ते कंमेंट करून आम्हाला नक्की कळवा.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.