दहावीच्या परीक्षेत फक्त 35% मिळविण्यासाठी मुलीने केले असे काही की, जे पाहून हैराण झाले सर्व जण….

आपल्या देशात हुशार मुलांची कमतरता नाही जे दिवस रात्र मेहनत करतात. जेणेकरून त्यांचा निकाल १००% यावा आणि त्याऐवजी त्यांचा निकाल १०० वरून 90 किंवा अगदी 95 जरी आला तरी ते निराश होतात. आणि ते विचार करतात आपण तर भरपूर प्रयत्न केला 100 पढण्यासाठी तरी देखील आपण कुठे कमी पडलो, परंतु काही विद्यार्थी असेही आहेत जे वर्षभर कष्ट करत नाहीत आणि म्हणूनच ते परीक्षेच्या काळात काहीच लिहित नाहीत, म्हणूनच ते दिवस व रात्र देवाला प्रार्थना करतात की ते उत्तीर्ण यावर्षी देवा मला पास कर. जर त्यांना केवळ 33 टक्के मिळाले तरी, हे त्यांच्यासाठी सर्वात मोठे यश असते. कारण यापेक्षा कमी पडले तर ते नापास होतील.

या वेळी ज्या प्रकारे परीक्षा घेण्यात आली आहे, त्यामध्ये कोणालाही कॉपी करण्याची संधी मिळाली नव्हती, ज्यामुळे अनेक मुलांचा निकाल खराब आला आणि बरेच मुले उत्तीर्णही होऊ शकले नाही. आज आम्ही तुम्हाला दहावीच्या काही विद्यार्थ्यांची उत्तरपत्रिका दाखवणार आहोत. ती गोष्टी पाहून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. या मुलांनी वर्षभर अभ्यास केलेला नाही, यामुळे परीक्षा उत्तीर्ण करण्यासाठी त्यांनी अनेक युक्त्या सादर केल्या आहेत. जसे की त्यांच्या उत्तरपत्रिकेत कोणी नोट्स दिले तर काहींनी पालकांची तब्येत खराब असल्याचे सांगून परीक्षकांकडे पास होण्याची विनंती केली.

पाहिले, विद्यार्थी फक्त शिक्षकांना विनंती करत होते की त्यांना उत्तीर्ण करा, परंतु आजच्या पिढीची मुले खूपच पुढे गेली आहेत. आजचे विद्यार्थी शिक्षकांना उत्तीर्ण होण्याची विनंती करत नाहीत, त्याऐवजी ते लाच देण्याविषयी बोलतात. एक पार्टी देखील आहे. आजकाल सोशल मीडियावर अशा काही विद्यार्थ्यांच्या कॉपी खूप वेगवान व्हायरल होत आहेत, ज्यावर विद्यार्थी फक्त 35% गुण दिल्यानंतर परीक्षकांना पार्टी देण्यास सांगत आहेत. हरियाणा बोर्डाच्या उत्तर पुस्तिकामध्ये विद्यार्थ्यांनी अशा गोष्टी लिहिल्या आहेत की वाचल्यानंतर तुम्हाला हसू अनावर होईल.

यापैकी शिक्षकाने दहावीच्या एका विद्यार्थ्यांची एक कॉपी दाखविली आहे, ज्यामध्ये त्याने लिहिले आहे, “कृपया मला माफ करा, कारण पालक मला सांगतात की मी नापास होणार. “अशा परिस्थितीत माझ्यावर खूप दडपण आले आहे, जर तुम्ही मला पास केले तर तुमचे माझ्यावर खूप उपकार होतील. ‘याशिवाय एका शिक्षकाने दुसर्‍या मुलाची एक कॉफी दाखविली, ज्यामध्ये असे लिहिले आहे की जर तुम्ही मला पास केले तर मी तुम्हाला पार्टी देऊ आणि 600 रुपयेही देऊ.

याशिवाय खंडसा येथील सरकारी शाळेतील विज्ञान शिक्षक योगेश म्हणाले की, एक विद्यार्थ्यांने कॉपीमध्ये गालिब यांची कविता लिहिलेली होती आणि असेही लिहिले होते की, ‘कृपया मला पास करा. ‘या व्यतिरिक्त त्याने कॉपीमध्ये काहीही लिहिले न्हवते. यासह, सरकारी वरिष्ठ माध्यमिक शाळेच्या रसायनशास्त्र शिक्षक बसई यांनी एका मुलाच्या कॉपी बद्दल सांगितले की, एका विद्यार्थ्याने उत्तर पत्रकात फक्त कविता आणि कविता लिहिल्या आहेत, त्यानंतर त्याला केवळ शून्य मार्क देण्यात आले आणि तो नापास झाला.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.