मिथुन राशीवाले सोन्याच्या गादीवर बसायला तयार रहा. डिसेंबर मध्ये आपल्या आयुष्यात या गोष्टी घडणार म्हणजे घडणार…

मित्रानो मिथुन हि राशीचक्रातील तिसरी राशी असून बुध हा वायुतत्वाचा ग्रह या राशीचा स्वामी ग्रह आहे. जो अतिशय बुद्धिमान ग्रह मानला जातो. या राशीचे बोधचिन्ह म्हणजे एकमेकांशी संवाद साधत असलेली स्त्री पुरुष जोडपे.

संवाद , बोलणं , प्रचार , प्रसार या सर्वांचा अर्थ या बोथ चिन्हातून आपल्याला ठळकपणे जाणवतो. मित्रानो अगदी तसाच स्वभाव असतो मिथुन राशीच्या मंडळींचा. संवाद साधन , बोलणं हा नैसर्गिक स्थायी स्वभाव जो आहे तो आहे मिथुन राशींच्या मंडळींचा.

हि वायुतत्वाची राशी असल्यामुळे व्यवहारामध्ये अत्यंत हुशार आणि दक्ष समजली जाणारी हि राशी आहे. विविध विषयांची माहिती घ्यायला यांना प्रचंड आवडत. यांच्याकडे भरपूर माहिती असते , परंतु ज्ञान असेलच असे नाही. म्हणजे एखाद्या विषयातली संपूर्ण जाणकारी असेलच असे नाही.

कोणताही विषय यांना वर्ज नसतो. अगदी क्रीडा क्षेत्रा पासून राजकारण ते समाजकारण अशा कोणत्याही विषयावर अगदी आत्मविश्वासाने चर्चा करू शकणारी या राशीची मंडळी असतात. शूद्र वर्णाची हि राशी असल्यामुळे कोणत्याही प्रकारचे काम करण्याची यांची तयारी असते.

एखाद्याला मदत करायला हि मंडळी सदैव तत्पर असतात. बुध हा या राशीचा स्वामी ग्रह असल्यामुळे व्यापारामध्ये सुद्धा हि मंडळी यशस्वी होताना दिसतात.

बुध ग्रहाचा अमल मिथुन राशीवर असल्यामुळे एखादी गोष्ट कशी सादर करावी हे यांच्याकडून शिकण्यासारखं असत. हि मंडळी उत्कृष्ट नकलाकार असतात त्यामुळे नाटक , सिनेमा या क्षेत्रात सुद्धा अगदी लवकर नावारूपाला येताना दिसतात.

कौटुंबिक दृष्टिकोनातून हा महिना खूप चढ-उतारांचा असेल. तुम्हाला तुमच्या आईचे पूर्ण सहकार्य मिळेल आणि त्यांचे आशीर्वाद तुमच्यावर कायम राहतील. कौटुंबिक सदस्यासोबत जोरदार वाद होऊ शकतात, ज्यामुळे मन निराश राहील.

तुमच्या भावंडांना तुमच्याकडून काही अपेक्षा असतील पण तुमचे लक्ष त्याकडे कमी असेल. जर तुम्ही काही काळापासून नवीन घर घेण्यासाठी वाट पाहत असाल तर या महिन्यात देखील तुम्हाला प्रतीक्षा करावी लागेल कारण त्यासाठी जास्त वेळ लागेल. तथापि, यासाठी निराश होऊ नका कारण पुढील काही महिने यासाठी अनुकूल असतील.

आर्थिकदृष्ट्या, हा महिना तुमच्यासाठी शुभ संकेत घेऊन आला आहे आणि यश मिळण्याची दाट शक्यता आहे. तुम्ही कोणत्याही क्षेत्रात गुंतवणूक केली असेल तर त्यात तुम्हाला यश नक्कीच मिळेल आणि अडकलेला पैसाही परत येईल. व्यापार्‍यांशी या महिन्यात अनेक नवीन करार होतील.

कामाच्या ठिकाणी तुम्हाला तुमच्या शत्रूंवर विजय मिळेल आणि ऑफिसमध्ये तुमचा मान वाढेल. या काळात सर्वजण तुमच्यावर आनंदी राहतील आणि प्रमोशन देखील होऊ शकते. सर्वांशी आपले वर्तन सौम्य ठेवा.

विद्यार्थ्यांना या महिन्यात कमी मेहनतीत यश मिळेल. एखाद्या मित्राशी भांडण होऊ शकते ज्यामुळे वातावरण नकारात्मक होऊ शकते. त्यामुळे कोणाशीही विनाकारण वाद घालू नका.

प्रत्येकाला योग्य आदर द्या. महाविद्यालयीन शिक्षण घेणाऱ्या विद्यार्थ्यांना त्यांच्या आयुष्यात कोणाकडून तरी योग्य मार्गदर्शन मिळेल जे भविष्य उज्ज्वल होण्यास हातभार लावेल.

जर तुम्ही सरकारी परीक्षेची तयारी करत असाल तर या महिन्यात तुम्हाला त्यात यश मिळेल, ज्यामुळे मन प्रसन्न राहील. कोणतेही शुभ कार्य करण्यापूर्वी हनुमानाचे नाव जरूर घ्यावे.

जर तुमचे तुमच्या जोडीदाराशी आधीच काही मतभेद असतील किंवा कोणत्याही विषयावर वाद असतील तर ते या महिन्यात सुटतील. ज्यामुळे दोघांमधील परस्पर समंजसपणा वाढेल. या महिन्यात तुम्हा दोघांचे मन प्रसन्न राहील आणि दोघेही एकमेकांसाठी काहीतरी खास करण्याचा प्रयत्न करतील.

तुम्ही अविवाहित असाल आणि जीवनसाथी शोधत असाल तर या महिन्यात तुमच्यावर कोणाचे तरी प्रेम जडेल परंतु ते तुम्हाला सांगण्यास कचरतील. अशा परिस्थितीत, आपल्या सभोवताली लक्ष ठेवा आणि कोणालाही कठोर शब्द बोलणे टाळा. लग्नाची वाट पाहणाऱ्या लोकांची चर्चा होऊ शकते.

जर तुम्ही दीर्घकाळापासून कोणत्याही आजाराने त्रस्त असाल तर या महिन्यात सतर्क राहा आणि वेळोवेळी तपासणी करत रहा. आरोग्याच्या दृष्टीकोनातून महिन्याची सुरुवात चांगली नाही आणि काही गंभीर आजार तुम्हाला पकडू शकतात. मानसिकदृष्ट्या तुम्ही संतुलित राहाल आणि कोणतीही अडचण येणार नाही.

महिन्याच्या तिसऱ्या आठवड्यात कामाचा ताण वाढू शकतो. अशा परिस्थितीत, तुम्हाला तुमच्या जीवनात आणि कार्यामध्ये संतुलन स्थापित करणे आवश्यक आहे, अन्यथा उलथापालथची परिस्थिती राहील.

डिसेंबर महिन्यासाठी मिथुन राशीचा भाग्यशाली अंक 3 असेल. त्यामुळे या महिन्यात ३ अंकाला प्राधान्य द्या. डिसेंबर महिन्यात मिथुन राशीचा शुभ रंग राखाडी असेल. त्यामुळे या महिन्यात राखाडी रंगाला प्राधान्य द्या.

टीप :-मित्रांनो कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवणे हा आमच्या पेज चा उद्देश नाही. केवळ भारतीय समाज मान्य असलेल्या कथा, उपाय, विधी आपल्या पर्यंत पोहचवले जातात आमचे पेज कोणत्याही प्रकारच्या अंध श्रद्धेला खतपाणी घालत नाही. इथे शेयर होणारे लेख हे फक्त माहिती साठी आहेत. त्यांचा वापर अंध श्रद्धा म्हणून करू नका.

तुम्हाला काय अजून वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मार्फत नक्की कळवा कारण तुमची एक कमेंट आमचे प्रोत्साहन वाढवत असते. तसेच आमचे फेसबुक पेज हि नक्की लाईक करा जेणेकरून तुम्हाला आमच्या सर्व अपडेट मिळतील आणि त्याच बरोबर आमचे फेसबुक पेज शेअर हि नक्की करा धन्यवाद.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.