प्रेमाच्या मामल्यात कधीच अयशस्वी होत नाहीत हे काम करणारे पुरुष…

आचार्य चाणक्य त्यांच्या काळातील खूप मोठे नितीकार मानले जायचे. मानवी जीवनातील अशा अनेक गोष्टी त्यांनी सांगितल्या आहेत ज्या पाळल्या तर त्यांचे आयुष्य यशस्वी होईल. मानवी नात्यातील अशा अनेक गोष्टीही त्यांनी सांगितल्या आहेत ज्यामुळे नाती तुटण्यापासून वाचतील. हल्ली ब्रेकअपचा जमाना आहे. आपले नातेवाईक म्हणा किंवा मित्रमंडळी , किंवा आणखी कोणीही असुदे, सगळीकडे आपल्याला ब्रेकअपचे किस्से पाहायला मिळतात.असे ही नाही कि फक्त बॉयफ्रेंड आणि गर्लफ्रेंड यांचेच ब्रेकअप होतात, तर लग्न झालेल्यांचेही ब्रेक अप होतात. अगदी लग्नानंतर महिन्याभरातच दोघांना एकमेकांचा कंटाळा येऊ लागतो आणि नाते नकोनकोसे वाटू लागते.

ही म्हण तुम्ही ऐकलीच असेल की माणूस प्रेमात आंधळा होतो आणि त्याला खरे खोटे योग्य अयोग्य यातला फरक समजत नाही. आज आम्ही तुम्हाला चाणक्यांनी सांगितलेल्या काही अशा गोष्टी सांगणार आहोत की ज्या पुरुषांनी लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे आणि त्याचा अवलंब जे करतील ते कधीही प्रेमात अपयशी होणार नाहीत.

चाणक्य असे सांगतात की जे पुरुष स्त्रीचा आदर करतात त्यांचे नाते कधीही तुटत नाही. असे नाते विश्वासाच्या पायावर उभे असते आणि म्हणून असे पुरुष आपल्या प्रेमिकेचाही तितकाच सन्मान करतात.

आचार्य चाणक्यांनी पुरुषाच्या अजून एका गुणाबद्दल सांगितले आहे. ते म्हणजे एक सच्चा पुरुष त्याची प्रेयसी किंवा पत्नी सोडून इतर कोणत्याही स्त्रीकडे वासनेच्या नजरेने पाहात नाहीत किंवा परक्या स्त्रीकडे आकर्षित होत नाहीत.

आचार्य चाणक्य हेही सांगतात की जो पुरुष आपल्या स्त्रीला सुरक्षित ठेवतो त्याचे नाते नेहमी चांगले राहाते. जो पुरुष आपल्या पत्नीला सुरक्षेची जाणीव देतो किंवा सुरक्षेचे वातावरण तयार करतो त्याचे नाते कधीही तुटत नाही, कारण त्या नात्यात एक विश्वास असतो जो कायम राहतो. बुजुर्ग लोक असेही सांगतात की प्रत्येक स्त्री आपल्या पतींमध्ये वडिलांची सावली पाहात असते, ज्यामुळे तिला कायम सुरक्षित वाटत असते किंवा आधार वाटत राहातो. जर एखाद्या स्त्रीला तुमच्याबरोबर सुरक्षित वाटत असेल तर ती तुमची साथ कधीही सोडणार नाही.

आचार्य चाणक्य असे सांगतात की वैवाहिक जीवनात शरीरिक सूख आणि समाधान यांचे खूप महत्व आहे. जो पुरुष आपल्या स्त्रीला वैवाहिक सुखाच्या बरोबरीनेच शारीरिक सुख भरभरून देतो त्याची पत्नी कायम सुखी आणि समाधानी राहाते.

आचार्य चाणक्यांनी सांगितलेल्या या गोष्टी जर तुमच्यात असतील तर नक्कीच तुम्ही तुमच्या नात्यात यशस्वी व्हाल आणि तुमचे नाते अतूट राहील. या सगळ्या गोष्टी केल्यात तर नक्कीच तुमचे नाते आणखी दृढ होईल यांत काही शंकाच नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published.