रामायणातील लव कुश मध्ये आता झालाय खूपच बदल, करतात हे काम….

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती, सध्या रामानंद सागरच्या ‘रामायण’ दूरदर्शनवर पुन्हा प्रसारित केले जात आहे. या ऐतिहासिक मालिकेने सर्व टीआरपी रेकॉर्ड तोडले आहेत. व 2015 नंतर दूरदर्शन हे भारतातील सर्वाधिक पाहिले जाणारे चॅनेल बनले आहे. ‘रामायण’मुळे दूरदर्शनला जणू की एनर्जी ड्रिंकच मिळाली आहे.

आजकाल फक्त ‘रामायण’ च नाही तर त्यातील कलाकार देखील सोशल मीडियाचे स्टार्स बनले आहेत. राम, सीता, लक्ष्मण, हनुमान, रावण, सुग्रीव आणि शूर्पणखा ही व्यक्तिरेखा साकारणार्‍या कलाकारांबद्दल लोकांना बरेच काही माहिती आहे. पण ‘रामायण’ च्या कथा ही लव्ह-कुश शिवाय अपूर्णच आहे.

तुम्हाला सांगू इच्छितो की रामानंद सागरच्या ‘उत्तर रामायण’ मध्ये प्रेम आणि कुश या दोन महत्त्वपूर्ण भूमिका होत्या. पण राम, सीता आणि लक्ष्मण यांची भूमिका साकारणार्‍या दिग्गज कलाकारांमध्ये आपण तर लव्ह-कुशची भूमिका साकारणार्‍या कलाकारांना विसरलोच आहोत.

रामानंद सागरच्या ‘उत्तर रामायण’ मध्ये मयुरेश शेत्रामदे याने लव ची व्यक्तिरेखा साकारली होती तर स्वप्नील जोशी याने कुश ची व्यक्तिरेखा साकारली होती. आणि इतकेच न्हवे तर रामायणामधील इतर कलाकार जसे मोठे झाले आहेत तसेच ह्या लव्ह-कुशची भूमिका साकारणारे कलाकार देखील आता मोठे झाले आहेत.

तर चला आपण जाणून घेऊया की हे दोन कलाकार आता कसे व किती मोठे झाले आहेत?

स्वप्निल जोशी (कुश)

42 वर्षांचा झालेल्या स्वप्निल जोशीने वयाच्या 9 व्या वर्षी कुशची भूमिका सरकारी होती. स्वप्निल हा आज टीव्ही बरोबरच मराठी चित्रपटसृष्टीचा एक सुप्रसिद्ध अभिनेता बनला आहे. 1993 मध्ये रामानंद सागरच्या ‘श्री कृष्णा’ या शोमध्ये त्याला छोट्या कृष्णाची भूमिका मिळाली होती. नंतर त्याने अभिनयातून ब्रेक घेतला. आणि नंतर स्वप्निल जेव्हा तरुण (थोडा मोठा) झाला, तेव्हा तो संजीव भट्टाचार्य यांच्या ‘कॅम्पस’ शोमधून तुम्हा अभिनय क्षेत्रात परत आला.

वर्ष 1997 मध्ये स्वप्निल जोशी याने प्रसिद्ध टीव्ही शो ‘अमानत’ मध्ये इंदरची भूमिका केली होती. यानंतर त्याने ‘हद कर दी’, ‘दिल विल प्यार व्यार’, ‘हरे कांच की चुडीया’ ”भाभी’, ‘देश में निकला होगा चांद’ आणि ‘कहता है दिल’ अशा अनेक सुपरहिट हिंदी मालिकांमध्ये काम केले आहे. 1997 मध्ये स्वप्निल याने नाना पाटेकर यांच्या गुलाम-ए-मुस्तफा या चित्रपटात सहायक भूमिका साकारली होती.

मयुरेश शेत्रामडे (लव)

लव ची भूमिका साकारणारा मयुरेश शेत्रामदे अमेरिकेतील “न्यू जर्सी” येथे राहतो. मयुरेश एक खासगी कंपनीचे कार्यकारी अध्यक्ष आणि मुख्य कार्यकारी अधिकारी आहे. यापूर्वी त्याने अनेक नामांकित कंपन्यांचे व्यवस्थापकीय संचालकपद भूषवले आहे.

मयुरेश एक उत्तम लेखकही आहे. त्याने परदेशी लेखकांबरोबर ‘स्पाइट ऍण्ड डेव्हलपमेंट’ नावाचे पुस्तक देखील लिहिले आहे.
मित्रांनो ही माहिती कशी वाटली ते कंमेंट करून आम्हाला नक्की कळवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.