23 वर्षांपूर्वी रात्रीत गायब झालेली अक्षयची ही हिरोईन, आता करत आहे हे काम….

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती 90 च्या दशकात रिलीज झालेल्या ‘जान तेरे नाम’ (1992) च्या सुपरहिट चित्रपटाची हिरोईन फरहिन बऱ्याच काळापासून बॉलिवूडमधून गायब आहे. या चित्रपटा नंतर फरहीन अक्षयसोबत 1994 मध्ये आलेल्या ‘नजर के सामने’ या चित्रपटात दरम्यान रोमान्स करताना दिसली होती. तशी त्यापूर्वी, ती ‘सैनिक’ चित्रपटात अक्षयच्या बहीणचा रोल करताना दिसली होती.  1997 मध्ये तिने लपून-छपून टीम इंडियाचा क्रिकेटर मनोज प्रभाकरशी लग्न केले आणि अचानक बॉलीवूड सृष्टीला सोडून दिल्लीत राहायला गेली. तुम्हाला सांगू इच्छितो की ती आत्ता एक सक्सेसफूल बिजनेसमॅन आहे तर चला तिच्या विषयी अधिक माहिती जणून घेऊ.

मीडिया रिपोर्टनुसार, ‘जान तेरे नाम’ चित्रपटाचे दिग्दर्शक दीपक बलराज विज यांनी या चित्रपटाच्या सिक्वेलसाठी तिच्याकडे संपर्क साधला होता, परंतु फरहिनने आईची भूमिका साकारण्याची इच्छा नसल्याचे सांगत या चित्रपटामध्ये काम करण्यास नकार दिला.

1973 मध्ये चेन्नईमधील एका तामिळ मुस्लिम कुटुंबात जन्मलेली असून फरहीन सध्या तिच्या दोन मुलांचे म्हणजे राहिल आणि मानववंश यांचे संगोपन करीत आहे. याशिवाय मनोज प्रभाकरला देखील त्याची पहिली पत्नी संध्याचा एक मुलगा आहे ज्याचे नाव रोहन आहे.

फरहीनचा नवरा मनोज यांचा 1986 मध्ये प्रथम संध्या सोबत विवाह झाला होता. यानंतर मनोज संध्या पासून वेगळे होऊन नंतर फरहिन सोबत लिव्ह-इनमध्ये राहू लागले. आणि विशेष म्हणजे मनोज प्रभाकर व संध्याचे वेगळे होण्याचे कारण देखील फरहिनच होती. वास्तविक, त्या दिवसांमध्ये अशा बातम्या देखील ऐकण्यात येत होत्या की दोघांनी लपून-छपून लग्न केले आहे.

2013 मध्ये मनोज प्रभाकर यांची पहिली पत्नी संध्याने एका मुलाखतीत सांगितले होते की मनोज फरहीनबरोबर एकाच घरात लग्न न करता 6 वर्षे राहिला होता. याशिवाय तिने मनोजवर मानसिक अत्याचार केल्याचा आरोपही केला होता. तुम्हाला सांगू इच्छितो की फरहीनचा चेहरा माधुरी दीक्षितसारखा दिसत होता, व हेच कारण होते ज्यामुळे तिचे फॅन्स आणि फॉलोअर्स झपाट्याने वाढत होते. मात्र तिने लग्नकरून चित्रपटसृष्टी सोडल्यानंतर तिचे चाहते निराश झाले होते.

फरहीन सध्या दिल्लीत एक यशस्वी उद्योजक आहे. तिचा हर्बल स्किन केअर प्रॉडक्ट्सचा व्यवसाय आहे. ती ‘नॅचरलायझेशन हर्बल्स’ नावाच्या कंपनीची संचालक आहे. ही कंपनी तिने तिचा पती मनोज प्रभाकर यांच्यासोबत सुरू केली होती. फरहीन हा व्यवसाय गेल्या 18 वर्षांपासून करत आहे. आणि तिच्या कंपनीची उलाढाल कोटींमध्ये आहे.

1993 सालच्या ‘सैनिक’ चित्रपटात फरहिनने अक्षय कुमारच्या बहिणीची भूमिका साकारली होती. आणि त्यावेळची खास गोष्ट म्हणजे हा चित्रपट ‘नजर के सामने’ (1994) च्या आधी रिलीज झाला होता. म्हणजेच फरहीन आधी अक्षयची ऑनस्क्रीन बहीण बनली आणि नंतर ती त्याच्यासोबत रोमान्स करताना दिसली.

1992 साली फरहिनची डेब्यु फिल्म सुपरहिट झाली होती, त्यानंतर तिला फक्त बॉलिवूडच्याच नाही तर साऊथच्या चित्रपटांकडूनही ऑफर येऊ लागल्या होत्या. व त्याच वर्षी तिने कन्नड चित्रपट हल्ली मेषत्रुमध्ये काम केले. यानंतर 1993 मध्ये तिचा एक तामिळ चित्रपट कलईगनन प्रदर्शित झाला.

यानंतर, फरहिनने 1993 मध्ये ‘आग का तुफान’, ‘दिल की बाजी’, ‘सैनिक’ आणि ‘तहकीकात’ या बॉलिवूड सिनेमांमध्ये काम केले होते. 1994 मध्ये तिने फौज, नजर के सामने, अमानत आणि साजन का घर, यासारख्या चित्रपटांत काम केले. फरहीन शेवटी 1994 साजन का घर या चित्रपटात दिसली होती.

मित्रांनो तुम्हाला ही माहिती कशी वाटली ते कमेंट करून आम्हाला नक्की कळवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.