कोरोना व्हायरसवर औषध नसूनही, कोरोनाचे रुग्ण बरे कसे होत आहेत….

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती, कोरोना व्हायरसमुळे जो आजार होतो त्याचे नाव आहे “COVID 19” या आजारावर अजूनही औषध सापडलेले नाही आणि त्यामुळे आत्ता पर्यंत जगामध्ये 6500 लोक मरण पावले आहेत. पण त्याच वेळी दररोज हजारो लोक बरे होऊन घरी सुद्धा येत आहेत, हे कसे काय? असा प्रश्न आपल्याला आता नक्कीच पडला असेल, तर याचेच उत्तर आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत, तर चला या विषयी अधिक माहिती जाणून घेऊ.

कोरोना व्हायरस चे प्रमाण दिवसांदिवस वाढतच आहे. या दरम्यान, सर्वसामान्यांमध्ये जनजागृती करण्याचे काम देखील मोठ्या प्रमाणात सुरू आहे. सर्वसामान्यांना समजावून सांगितले जात आहे की, जर आपण थोडी खबरदारी घेतली तर कोरोना व्हायरसशी यशस्वीपणे सामना केला जाऊ शकतो. कोरोना वरती कोणताही उपचार नाही, परंतु या कोरोनाचे रुग्ण मात्र भारतात सातत्याने बरे होत आहेत. आतापर्यंत 10 रुग्णांची प्रकृती ठीक झाल्यावर त्यांना घरी पाठवले आहे. यामध्ये यूपी मधील 5 आणि केरळमधील 3 रुग्णांचा समावेश आहे. भारतात कोरोना व्हायरसची लागण केरळमधील या तीन रुग्णांनी झाली होती. हे विद्यार्थी चीनमधील वुहान युनिव्हर्सिटीमध्ये शिकत होते आणि तेथे रोगाचा प्रादुर्भाव वाढल्यानंतर ते भारतात परतले होते.

अशाप्रकारे कोरोना व्हायरसच्या रुग्णांवर झाला उपचार
कोरोना व्हायरस आता एका माणसाकडून दुसऱ्या माणसांकडे पसरत आहे. आणि आता सर्वात मोठे आव्हान असे आहे की त्याला पसरण्यापासून कसे रोखले पाहिजे. एखाद्या रुग्णाला कोरोनाची लक्षणे दिसताच त्याला रुग्णालयात दाखल केले जाते. विशेषत: परदेशातून येणार्‍या प्रत्येक पेशंटची तपासणी केली जाते. संशयितांना वेगळ्या ठिकाणी ठेवण्यात आले होते म्हणजेच इतर लोकांपासून दूर ठेवण्यात आले होते. यानंतर, कोरोना व्हायरस लक्षणांवर उपचार सुरू केले.

डॉ. अजय मोहन यांच्या म्हणण्यानुसार, कोरोना व्हायरसची लस अद्यापही बनलेली नाही. जगभरातील शास्त्रज्ञ यासाठी प्रयत्न करीत आहेत. काही कंपन्यांनी औषध बनवल्याचा दावा देखील केला आहे, परंतु अद्याप याची खातरजमा झालेली नाही. सध्या कोरोना विषाणूचे रुग्ण स्वत: हून बरे होत आहेत. व आतापर्यंत त्या रुग्णांवर जे उपचार केले आहे ते उपचार त्यांच्यामधील दिसून आलेल्या लक्षणांवरचेच होते. तापासाठी पॅरासिटामोल सारख्या प्रतिजैविक औषधे दिली जात आहेत. त्याच बरोबर सर्दी खोकल्यासाठी देखील औषधे दिली जात आहेत. घशात दुखण्यासाठी विशिष्ट प्रकारचे प्रतिजैविक औषध दिली जात आहेत. त्याच बरोबर विश्रांती घेण्याचा देखील सल्ला देण्यात येत आहे.

ही प्रक्रिया 14 दिवस वापरून. यानंतर पुन्हा एकदा चाचणी घेण्यात येते आणि नकारात्मक आढळल्यास, 24 तासांनंतर पुन्हा एकदा त्याची तपासणी केली  जाते आणि ती देखील नकारात्मक असेल तर, रुग्ण पूर्णपणे बरा झाला आहे. या पद्धतीचा अवलंब करून आतापर्यंत 10 रुग्णांना घरी पाठविण्यात आले आहे. तथापि, त्यांना इतर लोकांपासून दूर राहून, काही दिवस विश्रांती घेण्याचा सल्ला देण्यात आला आहे. या दरम्यान, राजस्थानच्या जयपूर येथील सवाई मानसिंग हॉस्पिटलमधील डॉक्टरांनी असा दावा केला आहे की त्यांनी एचआयव्ही औषधांचा वापर करून इटलीमधील एका रुग्णाला बरे केले आहे. या रुग्णाला मलेरिया आणि स्वाइन फ्लूची औषधे देखील दिली गेली. राजस्थानचे आरोग्य सचिव रोहित कुमार सिंह यांनी याची पुष्टी केली आहे.

आतापर्यंत दोन रुग्ण मरण पावले आहेत, चूक कोठे झाली ते जाणून घ्या

आतापर्यंत भारतात कोरोना व्हायरसमुळे दोन रुग्णांचा मृत्यू झाला आहे. कर्नाटकमधील कलबुर्गी येथे प्रथम मृत्यू झाला. दुबईहून परत आलेल्या 76 वर्षीय व्यक्तीची कोरोना पॉझिटिव्ह आढळली. डॉक्टरांच्या दुर्लक्षामुळे हा मृत्यू झाल्याचा पीडित कुटुंबाचा आरोप आहे. वास्तविक, रुग्णाला सुरुवातीचा उपचार घरीच केला गेला. त्याच वेळी, सतत 14 दिवसांच्या तपासणीनंतर, एखाद्या निष्कर्षापर्यंत पोहोचले पाहिजे, परंतु ते झाले नाही. मधेच रूग्णाला रुग्णालयातून देखील सोडण्यात आले.

कोरोना व्हायरस विरुद्ध लढण्याचे सर्वात मोठे हत्यार म्हणजे लोकांमधील रोग प्रतिकारशक्ती….

कोरोना व्हायरस त्या लोकांना टार्गेट करत आहे ज्या लोकांमध्ये रोग प्रतिकारशक्ती कमी आहे म्हणजे रोगांविरुद्ध लढण्याची शक्ती…! साधारणत: वृद्ध लोक याचे बळी पडत आहेत. लोकांना निरोगी जीवनशैली अवलंबण्याचा सल्ला देण्यात येत आहे. बाहेरच्या गोष्टी खाऊ नका, स्वच्छतेची पूर्ण काळजी घ्या…. Www.myupchar.com शी संबंधित डॉ. लक्ष्मीदत्त शुक्ल यांच्या मते, रोगांशी लढण्याचे सामर्थ्य हे योग्य आहार, व्यायाम, वय, मानसिक ताण आणि इतर कारणांवर अवलंबून असते. रोगप्रतिकार शक्ती मजबूत ठेवण्यासाठी, संपूर्ण झोप घ्या, धूम्रपान आणि मद्यपानांपासून दूर रहा, फळे आणि हिरव्या भाज्या अधिकाधिक प्रमाणात खा.

मित्रांनो तुम्हाला ही माहिती कशी वाटली ते कमेंट करून आम्हाला नक्की कळवा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.