महाशिवरात्री : ११७ वर्षांनंतर आश्चर्यकारक योगायोग, महादेव दुर्भाग्य दूर करतील, राशीनुसार करा हा उपाय…

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती आज आम्ही तुम्हाला महाशिवरात्री बद्दल थोडी माहिती सांगणार आहोत, ह्या महाशिवरात्रीला 117 वर्षानंतर आश्चर्यकारक योगायोग बनलेला आहेत. व त्या योगायोग ची आपल्यावरती कृपा होण्याकरीता प्रत्येकाने आपल्या राशीनुसार, कोणता उपाय करावा हे आज आम्ही तुम्हाला सांगणार आहोत. महाशिवरात्रीचा पवित्र सण आता जवळ आला आहे. हे महापर्व दरवर्षी फाल्गुन महिन्यातील कृष्ण पक्षाच्या चतुर्दशीला साजरे करतात.

हे महापर्व ह्या वर्षी 21 फेब्रुवारीला या वेळी साजरे होणार आहे. या चतुर्दशीच्या तिथी चा प्रारंभ 21 फेब्रुवारी रोजी संध्याकाळी 5:20 वाजता सुरू होईल आणि 22 फेब्रुवारी रोजी 07:02 वाजता समाप्त होईल. पूजा मुहर्तांबद्दल बोलायचे झाले तर तो मुहूर्त दुपारी 12:09 ते रात्री 01: 00 पर्यंत असेल. या दरम्यान, तुम्हाला शिवपूजा करून लाभ मिळू शकेल. तुमच्या सांगू इच्छितो की, जेव्हा सूर्य कुंभ आणि चंद्र मकर राशीत एकत्र असतो तेव्हा फाल्गुन महिन्यातील चतुर्दशी महिना कृष्णपक्ष या महापर्वावर साजरा केला जातो.

117 वर्षांनंतर बनलेले आश्चर्यकारक योगायोग

या वर्षी, महाशिवरात्रीला, 117 वर्षांनंतर, आश्चर्यकारक योगायोग आहे. या वेळी शनि स्वतःच्या राशीमध्ये म्हणजे (मकर) राशीमध्ये आहे, तर शुक्र त्याच्या उच्च स्तरीय राशि म्हणजे (मीन) मध्ये आहे. अशा दुर्मिळ योगायोगाने 117 वर्षानंतर फागुन महिना कृष्ण पक्षाच्या चतुर्दशीला बनत आहे. आपण सर्वजण खालीलप्रमाणे काही विशेष उपाय करून या संयोजनाचा लाभ घेऊ शकता –

हे काम महाशिवरात्रीला करा

– शासकीय कामात यश मिळविण्यासाठी किंवा सूर्याला बळकट करण्यासाठी तांब्याच्या भांड्याने शिवलिंगावर पाण्याचा अभिषेक करा.

– विवाहित जीवनात आनंद मिळवण्यासाठी पती-पत्नीने एकत्रितपणे शिवलिंगाचा अभिषेक करावा.

– ज्यांच्या कुंडलीत मंगळ असेल त्यांनी हळदीच्या पाण्याने शिवलिंगाचा अभिषेक करावा.

– जर कुंडलीमध्ये बुधाचा दोष असेल तर शिव पार्वतीची पूजा करुन मुलींना भोजन दिल्याने आपल्यासाठी खूप फायद्याचे ठरेल.

– जर कुंडलीत शुक्राची स्थिती मजबूत करायची असेल तर दही-दुधाने शिवलिंगाचा अभिषेक करावा.

– ज्यांच्या कुंडलीत शनि जास्त आहे त्यांनी मोहरीच्या तेलाने शिवलिंगाचा अभिषेक करावा.

– राहू गृह्याच्या सामर्थ्यासाठी सातूचे बार्ली एकत्र करून महादेवाला अभिषेक करा.

– पाण्यात मध मिसळून भगवान शिव यांना अभिषेक केल्याने केतू ग्रह बळकट होतो.

– शिवलिंगावर कच्चे दूध अर्पण केल्याने कुंडलीत चंद्राची स्थिती अधिक मजबूत होते.

-गुरु ग्रह बळकट करण्यासाठी, केशर मिश्रित पाण्याने शिवलिंगाला अभिषेक करा आणि ओम नम: शिवाय हा जप 108 वेळा करा.

प्रत्येक व्यक्तीने राशिनुसार हे उपाय करावे.

महाशिवरात्रीच्या शुभ मुहूर्तावर तुम्ही तुमच्या राशीनुसार उपाययोजना करू शकता. मेष राशीच्या लोकांनी शिवलिंगवरती बेल वाहावे. वृषभ राशीच्या लोकांनी शिवलिंगवरती दुधाचे व पाण्याचे मिश्रण करून ते वाहावे. मिथुन राशीच्या लोकांनी शिवलिंगवरती दही आणि पाण्याचे मिश्रण करून वाहावे. कर्क राशीच्या लोकांना शिवलिंगवरती चंदनचे अत्तर वाहिल्याने लाभ होईल. सिंह राशीच्या लोकांनी तुपाचा दिवा लावावा. कन्या राशीच्या लोकांनी काळे तीळ आणि पाण्याचे मिश्रण करून शिवलिंगवरती वाहावे. तूळराशीच्या लोकांनी पाण्यात पांढरे चंदन मिसळून अर्पण करावे. वृश्चिक राशीच्या लोकांनी पाणी आणि बेल अर्पण करून शिवची पूजा करावी. धनु राशीच्या लोकांनी अबीर किंवा गुलाल वाहावे. मकर राशीच्या लोकांनी भांग किंवा डातुरा वाहावे. कुंभ राशीच्या लोकांनी फुले अर्पण करावे ते त्यांच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरेल. मीन राशीच्या लोकांनी ऊसाचा रस आणि केशर याचे मिश्रण करून शिवलिंगवरती अभिषेक करावा.

Leave a Reply

Your email address will not be published.