अनिल अंबानी यांच्या बरोबर लग्न होण्यापूर्वी, या चित्रपटामूळे टीना बनली होती सुपरस्टार…

हिंदी चित्रपटसृष्टीतील दिवंगत अभिनेता देव आनंद यांच्या चित्रपटाद्वारे आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात करणारी अभिनेत्री टीना मुनीम यांच्या आयुष्यात टीना अंबानी होईपर्यंत खूप चड-उतार झाले. रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मालक अनिल अंबानीशी लग्न करण्यापूर्वी टीनाने दहापट हिंदी चित्रपटांमध्ये भूमिका केल्या आणि एक उत्कृष्ट अभिनेत्री म्हणून चित्रपटसृष्टीत आपला ठसा उमटविला. सिनेमाच्या इतर अभिनेत्रींप्रमाणेच टीना यांचे ही अभिनेता संजय दत्त आणि दिवंगत सुपरस्टार राजेश खन्ना यांच्याशी दीर्घकाळ प्रेमसंबंध होते. त्याच्या वाढदिवसाच्या निमित्ताने आम्ही तुम्हाला त्याच्या उत्कृष्ट अभिनयाबद्दल सांगणार आहोत.

चित्रपट : देस परदेस (1978)
हिंदी सिनेमावर जवळजवळ सहा दशके राज्य करणा मोहक अभिनेता देव आनंद यांच्या सोबत टीना मुनिमने सिनेमाच्या जगात पाऊल ठेवले. देव आनंद दिग्दर्शित या चित्रपटात टीना मुनिम एका गोऱ्या मुलीची भूमिका साकारली होती जी बाहेरील जगाकडे पूर्णपणे दुर्लक्ष करणारी, लाजणारी होती.

 

चित्रपट : कर्ज (1980) टीना मुनीम ने या चित्रपटात मॉन्टी म्हणून अभिनेता ऋषी कपूर यांच्या प्रियसी ची भूमिका साखारली होती. या चित्रपटात सुभाष घई दिग्दर्शित टीना एक लाजाळू आणि आदरणीय कौटुंबिक मुलगी आहे जी एका संगीत मैफिलीत मॉन्टीला भेटते. टीना एक विश्वासू मुलगी आहे जी आपल्या प्रेमाचे रक्षण करण्यासाठी कोणत्याही स्थराला जाऊ शकते.

चित्रपट : आप के दीवाने (1980)
निर्माता विमल कुमार यांच्या बॅनर चित्रपटाखाली तयार करण्यात आलेल्या या चित्रपटात टीना मुनिम एक कायम आनंदी असणारी मुलगी आहे. टीना समीराच्या भूमिकेत होती ज्यामध्ये दोन भावंड (ऋषी कपूर आणि राकेश रोशन) त्यांच्या प्रेमात वेडे झालेले आहेत आणि दोघांना समीरा शोधायची आहे. या लव ट्रायंगल फिल्ममध्ये टीनाने पडद्याबाहेर बसून प्रेक्षकांचे मन आकर्षित केले.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.