हिरवी मिरची खाणाऱ्यांनी एकदा ‘ही’ माहिती अवश्य वाचावी…

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती, आज आम्ही हिरवी मिरची खाण्याचे कोण कोणते फायदे आहेत, त्याबद्दल माहिती सांगणार आहोत. आपण साधारणपणे नेहमीच स्वयंपाकात लाल मिरचीचा वापर करतो. यांमुळे पदार्थाला तिखटपणा तर येतोच आणि एक वेगळाच स्वाद येतो. पण तसे असले तरी आरोग्याच्या दृष्टीने हि मिरची योग्य मानली जात नाही. हिरव्या मिरचीचेही अनेक फायदे आहेत आणि त्याने एक वेगळीच चव पदार्थांना येते.  चला तर मग हिरवी मिरचीचे चमत्कारिक फायदे जाणून घेऊया…

१. हिरव्या मिरचीत भरपूर पोषणतत्वे असून त्यात विटामिन, लोह, पोटेशियम, कार्बोहाइड्रेट असतात ज्याने शरीराला खूपच फायदा होतो. त्यातील एंटीबैक्टीरियल गुण बरेच रोग आणि त्याच्या संक्रमणाला दूर करतात. २. हिरव्या मिरचीत असलेल्या सी विटामिनमुले दुसर्या विटामिनच्या शोषित करण्याला मदत होते. ३. यात मोठ्या प्रमाणावर फायबर असल्याने तुमची पचनशक्ती याने नित राहाते. ४. यांतील विटामिन ए मुळे त्वचा नितळ होते, तसेच डोळेही चांगले राहतात.

५. हिरवी मिरची कैंसर सारख्या रोगांपासून आपला बचाव करते, म्हणून ह्या मिरचीचे सेवन रोजच्या जेवणात करावे. ६. हिरवी मिरची ब्लड प्रेशर नियंत्रणात आणते. ७. यांत मोठ्या प्रमाणावर लोह असल्याने तुम्ही खाल्लेले अन्न लगेच पचते आणि तुम्हाला पोटाशी संबंधित विकार होत नाहीत. ८. यांमुळे तुमची रोगप्रतिकारक शक्ती वाढते. ९. हिरव्या मिरची मध्ये मोठ्या प्रमाणावर लोह असल्याने तुम्हाला कधीही रक्ताची कमी जाणवत नाही. १०. सर्दी, खोकला, सायनस यासारख्या आजारात हि मिरची खूपच गुणकारी आहे.

मित्रानो तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल तर शेअर नक्की करा…आणि माहिती कशी वाटली ते कंमेंट करून नक्की कळवा…

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *