हवामान खात्याने दिला इशारा: दिवाळीच्या दिवशी या तीन राज्यात पडेल मुसळधार पाऊस…

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती मित्रांनो, पावसाळ्याचा हंगाम जवळजवळ संपला आहे, पण तरीही पुन्हा एकदा भारतातील राज्यात जोरदार पाऊस पडत आहे, तुम्हाला सांगू इच्छितो की बंगालचा उपसागर आणि केरळचा समुद्र किनारा वरती निर्माण झालेल्या “चक्री वादळामुळे ”  संपूर्ण भारतभर, विशेषत: ओड़िशा, छत्तीसगड आणि कर्नाटक भागात मुसळधार पावसाचा इशारा हवामान खात्याने दिला आहे. छत्तीसगडमध्ये दिवाळीच्या उत्सवावरती पाणी फिरू शकते.

हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार पुढील दोन दिवस पाऊस संपूर्ण छत्तीसगडला भिजवू शकतो, हवामान खात्याने अंदाज व्यक्त केला आहे की, 1 आठवड्यापेक्षाही जास्त दिवस पाऊस पडू शकतो. दरम्यान, हवामान खात्याने बिहार आणि पूर्व यूपीसाठी अलर्ट राहण्याचे संकेत दिले आहेत. येथे पूर्ण 1 आठवड्याभर पाऊस पडण्याची शक्यता सांगण्यात आली आहे. सकाळपासूनच ढगाळ वातावरण असून, मुसळधार पाऊस होणार असे हवामान खात्याने वर्तविले आहे.

वास्तविक पावसाचे कारण बंगालच्या उपसागरामध्ये बनलेले मोठे चक्रीवादळ आणि अरबी समुद्रातही चक्रीवादळ असल्याचे सांगितले जात आहे. छत्तीसगडच्या बस्तर, रायपूर, दुर्ग आणि बिलासपूर विभागात पावसाची शक्यता आहे. उत्तर व दक्षिण छत्तीसगडमध्ये जास्तीत जास्त पाऊस पडेल. हवामान तज्ज्ञांच्या म्हणण्यानुसार राज्यात झालेल्या पावसामुळे शेतीच्या पिकांचे जास्तीत जास्त नुकसान होऊ शकते. त्याचबरोबर हवामानाच्या परिणामामुळे हिवाळ्यातही वाढ होईल. दक्षिण, पूर्व आणि महाराष्ट्रातील काही राज्यांत येत्या आठवडाभर पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

हवामान खात्याने सांगितले की, बंगालच्या उपसागरातून पुरेसा ओलावा आणि पूर्व वारा असल्याने पूर्वांचलमध्ये ढगांचे सक्रियता बनलेली आहे. हिमाचल प्रदेश आणि उत्तराखंडच्या टेकड्यांमध्ये हिमवृष्टीमुळे आणखी थंडी वाढण्याची शक्यता आहे. त्याच वेळी येत्या दोन ते चार दिवस ढगांची हालचाल राहू शकते.

बिहारमध्ये ढगाळ वातावरण, पावसाची शक्यता

बिहारची राजधानी पटना व त्याच्या आसपासच्या भागात ढगाळ वातावरण आहे. हवामान खात्याने 24 तासांत राज्यातील अनेक भागात पावसाचा अंदाज वर्तविला आहे. दरम्यान, तापमानातही घट झाली आहे. पटना मध्ये किमान तापमान 26 अंश सेल्सिअस नोंदविण्यात आले.

मित्रांनो, तुम्हाला सांगू इच्छितो की, ओड़िशा आणि केरळमधील 30 भागांत चक्रीवादळ होण्याची शक्यता आहे, कारण किनाऱ्या वरती चक्रीवादळाचा साफळा बनत आहे, जो जोरदार वाऱ्यासह समुद्राच्या किनाऱ्यावर जाऊन दणका देऊ शकते.
मित्रांनो तुम्हाला ही माहिती कशी वाटली ते आम्हाला कमेंट करून नक्की कळवा.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.