मुख्यमंत्र्यांनी ढाण्या वाघ म्हटलेल्या या उमेदवाराचे डिपॉझिट झालेले जप्त…

महाराष्ट्र विधानसभा निवडणूक २०१९ च्या निकालामध्ये राष्ट्रवादी कॉंग्रेसचे ज्येष्ठ नेते अजित पवार यांनी विक्रमी विजय नोंदविला आहे. बारामती विधानसभा मतदार संघातून त्यांच्या विरोधात उभे असलेल्या सर्व उमेदवारांचे डिपॉजिट जप्त करण्यात आला आहे. अजित पवार एक लाखापेक्षा अधिक मतांनी निवडून आले आहेत.
आम्ही तुम्हाला सांगु इच्छितो की, भाजपचे गोपीचंद पडळकर हे अजित दादांच्या विरोधात मैदानात उतरले होते, पण त्यांचे डिपॉजिट ही जप्त झाले आहे.

अजित पवार हे शरद पवार यांचे थोरले भाऊ अनंत राव यांचे पुत्र आहेत. त्यांचा जन्म २२ जुलै 1959 रोजी महाराष्ट्रातील अहमदनगर जिल्ह्यातील देवळेली परवार गावात झाला. अजितदाद लहान असताना वडिलांचे अकाली निधन झाले. माध्यमिक स्तरावर शिक्षण घेतल्यानंतर ते पुढील अभ्यासासाठी मुंबईत आले. मुंबईत त्यांचे काका शरद पवार हे कॉंग्रेस पक्षाच्या प्रमुख नेत्यांमध्ये मोजले जात होते. काका शरद पवारांचा राजकीय प्रभाव पाहून अजितदादांनीही राजकारणात येण्याचा विचार केला. 1982 मध्ये अजित पवार यांची मुंबईतील सहकारी साखर कारखाना मंडळावर निवड झाली आणि येथूनच त्यांची राजकीय कारकीर्द सुरू झाली.

1991 मध्ये अजित पवार पुणे जिल्हा सहकारी बँकेचे अध्यक्ष म्हणून निवडले गेले आणि सलग १ वर्षे ते या पदावर राहिले. 1995,1999,2004,2009, 2014 मध्ये अजित पवार बारामतीचे आमदार झाले आणि महाराष्ट्र सरकारमध्ये अनेक महत्त्वाची मंत्रालयेही त्यांनी सांभाळली. अजित पवार हे २०१२ साली उपमुख्यमंत्रीही बनले आणि 2014 पर्यंत ते या पदावर राहिले. या अगोदर त्यांनी जलसंपदा, ग्रामविकास आणि कृषिमंत्री म्हणून महाराष्ट्राच्या राजकारणात महत्त्वाच्या जबाबदाऱ्या बजावल्या. 1999 मध्ये अजित पवार विलासराव देशमुख यांच्या सरकारमध्ये कॅबिनेट मंत्री झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published.