रामायणात ‘राम’ ची भूमिका साकारून घरोघरी प्रसिद्ध झालेले अरुण गोविल, आता कसे जीवन जगत आहेत…पहा..

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती आज आम्ही तुम्हाला अरुण गोविल ज्यांनी रामायणात ‘राम’ ची भूमिका साकारून ते घरोघरी प्रसिद्ध झाले होते, पण ते सध्या कसे आयुष्य जगात आहेत हे तुम्हाला माहित आहे का? माहिती नसेल तर चाल मित्रांनो आपण त्याबद्दल आणि त्यांच्या जीवनाबद्दल अधिक माहिती जाणून घेऊ.
मित्रांनो आतापर्यंत रामायणवर अनेक मालिका आणि चित्रपट बनलेले आहेत, परंतु आज देखील दूरदर्शनवर प्रसारित झालेली रामानंद सागर यांची रामायण (1987) अजूनही लोकांच्या हृदयात तशीच आहे.

तुम्हाला आठवत आहे का जेव्हा ही मालिका सकाळी यायची तेव्हा रस्त्यावर शांतता असायची. सर्वजण टीव्हीसमोर फेविकॉल लावल्यासारखे चिकटून राहायचे. ही सीरियल लोकांना इतकी आवडली होता की त्यातील येणाऱ्या प्रत्येक कलाकारांच्या समोर हात जोडायचे. या रामायणात रामाचे पात्र खूप लोकप्रिय झाले होते. ही भूमिका अरुण गोविल नावाच्या अभिनेत्याने साकारली होती. अरुण गोविल यांची राम प्रतिमेची छाप अशी होती की ते जिथे जिथे जायचे तिथे लोक त्यांना राम मानत असत. ह्या गोष्टी 33 वर्षांपूर्वीच्या आहेत. पण, रामची भूमिका साकारणारे अरुण गोविल आज काय करत आहेत हे तुम्हाला माहिती आहे का? याचे उत्तर नक्की जाणून घ्या.

 अरुण गोविल यांचा जन्म 12 जानेवारी 1958 रोजी उत्तर प्रदेशच्या मेरठ येथे झाला. अभ्यासाच्या काळातच ते नाटकांमध्ये भाग घ्यायचे. या नंतर ते business च्या संबंधित कामासाठी ते मुंबईत आले. येथे त्यांना अभिनय करण्याचा मोह झाला. अशा परिस्थितीत ते अभिनेता होण्यासाठी पुढे वाटचाल करू लागले. भले तुम्ही त्यांना राम म्हणून ओळखत असला पण रामायणा पूर्वी ही त्यांनी बऱ्याच ठिकाणी काम केले आहे. पहिला चित्रपट 1977 मध्ये ताराचंद बडजात्या यांचा “पहेली” हा त्यांचा पहिला ब्रेक. यानंतर ते ‘सावन को आने दो’, ‘सांच को आंच नहीं’, ‘इतनी सी बात’, ‘हिम्मतवाला’, ‘दिलवाला’, ‘हाथकडी’ आणि ‘लव कुश’ यांसारख्या चित्रपटांमध्येही ते दिसले आहेत. तसे, रामानंद सागर यांनी तयार केलेला त्यांचा ‘बिक्रम बेताल’ कार्यक्रमही लोकप्रिय होता. पण असं म्हणतात की रामानंद हा रामायण करण्यापूर्वी हा कार्यक्रम करत होता.

रामायणात राम बनून अरुणला लोकप्रियतेचा फायदा मिळाला परंतु त्यांचा एक मोठा तोटा देखील झाला. ते आपल्या रामाच्या भूमिकेतून बाहेरच पडू शकले नाही. इतर कोणत्याही चित्रपट किंवा दूरदर्शनच्या दुसर्‍या भूमिकेत त्यांना बसणे शक्य नव्हते. तसे, त्यांनी आपली राम प्रतिमा पुसून टाकण्यासाठी बरेच प्रयत्न केले. उदाहरणार्थ त्यांनी कधी ठळक देखावे दिले मग फक्त नकारात्मक भूमिका केल्या परंतु तरीही कोणताच फायदा झाला नाही. त्यांची अभिनय कारकीर्द हळू हळू संपुष्टात येऊ लागली. अगदी ते 9 ते 10 वर्षे या दरम्यान टीव्ही इंडस्ट्रीपासून दूर देखील राहिले. रामायण संपून 30 वर्षांहून अधिक वर्षे झाली आहेत पण लोक अजूनही त्यांना फक्त रामचे पात्र म्हणूनच ओळखतात.

तर आता प्रश्न पडतो की अरुण सध्या काय करीत आहेत? खरेतर जेव्हा रामायणानंतर अभिनय क्षेत्रात चांगले काम मिळणे थांबले तेव्हा त्यांनी स्वत: चे एक प्रोडक्शन हाऊस उघडले. रामायण सहकलाकार सुनील लाहिरी (लक्ष्मणची भूमिका बजावत असणारे) यांच्या सहकार्याने त्यांनी स्वत: ची टीव्ही कंपनी सुरू केली. त्यांचे प्रॉडक्शन हाऊस टीव्ही शो बनवण्याचे काम करते. त्यांनी दूरदर्शनसाठी कार्यक्रमही केले. येथे अरुण मुख्यतः निर्मितीचे काम पाहतात.
मित्रांनो आम्ही आशा करतो की तुम्हाला ही माहिती नक्की आवडली असेल, तुम्हाला ही माहिती कशी वाटली ते कमेंट करून नक्की कळवा.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.