इज़राइलमधील सुंदर मुली व तिथल्या सैन्याबद्दलचे हे सत्य कदाचितच तुम्हाला ठाऊक असेल…

चला आज जाणून घेऊया इजराइलबद्दल. प्रत्येकाला माहित आहे की इथल्या मुली सुंदर आहेत. परंतु हा असा देश आहे जेथे पुरुष आणि स्त्रिया दोघांनाही सैन्यात सेवा करणे बंधनकारक आहे. इजराइल आपल्या बुद्धिमत्ता, एजन्सी आणि लष्करी सामर्थ्यासाठी जगभरात प्रसिद्ध आहे. आपल्याला मोसादबद्दल तर माहितच आहे. चला तर इजराइल मधील इतर बाबींबद्दल जाणून घेऊया .. इस्त्राईल तयार होण्यापूर्वी, हे सुनिश्चित झाले होते की इस्त्राईल डिफेन्स फोर्स (आयडीएफ) मध्ये महिलांना प्रतिनिधित्व करणे आवश्यक आहे.

देशाच्या नियमांनुसार, सर्व यहुदी इस्त्रायली नागरिकांना वयाच्या 18 व्या वर्षापर्यंत राष्ट्रीय सेवा पूर्ण करणे आवश्यक आहे. ते कोणीही असो, स्त्री किंवा पुरुष. सैन्यात युद्धामध्ये पुरुषांबरोबरच महिलांनीही रणांगणात उतरले पाहिजे. 1948 मध्ये मध्ये नाझींविरूद्ध स्वातंत्र्यलढ्यातही महिलांनी रणांगणात महत्वाची भूमिका बजावली होती.

सैन्यात महिलांचे योग्य प्रतिनिधित्व करण्याशिवाय महिलांना उच्चपदांवर नेमणूक करणे देखील सामान्य आहे. न्यूयॉर्क टाईम्सच्या मते, त्यांच्या लष्कराच्या 92% पेक्षा जास्त नोकर्‍या महिलांसाठी खुल्या आहेत. लढाऊ पायलट, पायदळ अधिकारी, नौदल कॅप्टन इ. ची पदे महिलांसाठी खुली आहेत.

सैन्यात महिलांचा आदर असला तरी नागरी नोकरीत त्यांचा भेदभाव केला जातो. इस्रायलमधील महिला आणि पुरुषांच्या पगारामधील फरक जगातील सर्वाधिक आहे. आर्थिक सहकार आणि विकास संघटनेच्या म्हणण्यानुसार महिलांना पुरुषांपेक्षा सरासरी 66% कमी पैसे मिळतात. गेल्या तीस वर्षांत कोणताही बदल झालेला नसल्यामुळे हा आकडा आश्चर्यकारक आहे. एबीसीच्या मते, 65% राज्य कामगार महिला असूनही वरिष्ठ व्यवस्थापन स्तरावर त्यांची उपस्थिती नगण्य आहे. खरं तर, 106 सरकारी कर्मचार्‍यांपैकी फक्त चारच महिला संचालक आहेत. पुरुष व्यवस्थापकांच्या तुलनेत महिलांसाठी सरासरी मासिक वेतन 73% आहे.

येथील सरकार या महिलेच्या गर्भपातासाठी पैसे देते. हरेत्झ यांच्या म्हणण्यानुसार 2014 मध्ये इस्रायलच्या मंत्रिमंडळाने असा निर्णय दिला होता की, सरकार कोणत्याही परिस्थितीत पर्वा न करता 33 ते 33 वयोगटातील महिलांसाठी कायदेशीर गर्भपात करेल. तथापि, देशात गर्भपात समिती आहेत जे गर्भपात करावयाचे की नाही याचा निर्णय घेतात. देशातील गर्भपात कायद्यानुसार, एखादी स्त्री आपल्या गर्भधारणेच्या 40 आठवड्यांच्या आत ही प्रक्रिया पूर्ण करू शकते. ती अल्पवयीन मुलगी असल्यास गर्भपात करण्यासाठी तिला तिच्या पालकांच्या संमतीची आवश्यकता नसते.

इस्त्राईलची अशी प्रमुख कारणे आहेत जे त्यांना इतर देशांपेक्षा वेगळी बनवतात. हिटलरने आपल्या काळात यहुद्यांचा खात्मा केला. दुसरे महायुद्ध संपल्यानंतर इस्राईल हा एकमेव देश ज्यू होता, म्हणूनच त्या संपविण्याच्या योजना आखल्या गेल्या. हे षड्यंत्र टाळण्यासाठी इस्रायलने आपली अंतर्गत सुरक्षा इतकी मजबूत केली आहे की त्यांच्या हद्दीत कोणीही घुसू शकत नव्हते.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.