पिरॅमिडची ५ रहस्ये जाणल्यावर अवाकच व्हाल…

आज पासून 4 ते 5 हजार वर्षांपूर्वी पिरॅमिड जगातील जवळजवळ प्रत्येक कोपऱ्यामध्ये बनवले गेले होते. इजिप्तमध्ये पिरॅमिड्स बांधले गेले, तेव्हा हाच कालावधी होता. आम्ही येथे इजिप्तच्या पिरॅमिड्सबद्दलच बोलणार नाही तर जगभरातील पिरॅमिड्सचे रहस्यही सांगणार आहोत आणि पिरॅमिडचे रहस्य काय असतील..? चला पिरामिडच्या रहस्यांबद्दल काही विशेष जाणून घेऊया.

स्वस्तिक हे पिरॅमिडचे प्रतीक आहे : स्वस्तिक चा शोध आर्यानि लावला आणि तो संपूर्ण जगभर पसरला. पण तुम्हाला माहिती आहे का की स्वस्तिक हे स्वतः पिरॅमिडचे प्रतीक आहे. स्वस्तिक ला शक्ती, सौभाग्य, समृद्धी आणि मंगल यांचे प्रतीक मानले जाते. स्वस्तिकचा उपयोग घराची वास्तू निराकरण करण्यासाठी केला जातो. स्वस्तिक चिन्हास भाग्यवर्धन वस्तूंमध्ये मोजले जाते. स्वस्तिक वापरुन घराची नकारात्मक उर्जा निघून जाते.

उत्तर व दक्षिण गोलार्ध : पिरॅमिडचे संशोधन करणारे शास्त्रज्ञ म्हणतात की सर्व पिरॅमिड उत्तर-दक्षिण अक्षांवर बांधले गेले आहेत, म्हणजे ते सर्व उत्तर व दक्षिण गोलार्धांचा प्रभाव जाणून घेऊन बांधले गेले आहेत. भू-चुंबकत्व आणि लौकिक लहरींसह त्यांचे विशेष नाते आहे.

पिरॅमिड मध्ये ठेवलेल्या वस्तूंचे गुणधर्म बदलते ? तज्ञांच्या मते, पिरॅमिडचा आकार उत्तर-दक्षिण अक्षांवर असल्याने, तो विश्वामध्ये अस्तित्वात असलेल्या ज्ञात आणि अज्ञात शक्तींचे आत्मसात करून स्वतःमध्ये एक दमदार वातावरण तयार करण्यास सक्षम आहे, जे सर्व प्रकारचे जिवंत किंवा मृत आहे, आणि त्याचा जागरूक गोष्टींवर परिणाम होतो.

इजिप्तच्या पिरॅमिड प्रमाणेच, जगात बर्‍याच ठिकाणी पिरॅमिड तयार केले गेले आहेत. तरी देखील इजिप्तसारख्या पिरॅमिडचे बांधकाम करणे आजही शक्य नाही. पिरॅमिडच्या बांधकामात कोणत्या प्रकारचे तंत्रज्ञान आणि साहित्य वापरले गेले त्याचे रहस्य अद्यापपर्यंत शास्त्रज्ञ आणि इतिहासकारांना माहित नव्हते. हे आश्चर्यकारक आहे की हजारो वर्षांनंतरही हे पिरॅमिड सुरक्षित आहेत आणि त्यांची चमक अबाधित आहे. बरं, आपल्याला माहिती आहे की आधुनिक काळात पिरॅमिड्स कोठे बांधले गेले आहेत …

भारताच्या आसाममध्येही पिरॅमिड आहे : आसामच्या शिबसागर जिल्ह्यातील चारडिओमध्ये अहोम राजांच्या जगप्रसिद्ध 39 कब्र आहेत. या प्रदेशाला ‘मोइडम’ म्हणतात. असे म्हणतात की त्यांचा आकारही पिरॅमिडसारखा आहे आणि अहोम राजांचा खजिना त्याच्यात ठेवला आहे. अहोम राजांनी 1226 ते 1828 पर्यंत राज्य केले. त्याचे शासन संपल्यानंतर मोगलांनी त्यांच्या तिजोरी लुटण्यासाठी अनेक मोहीम राबवल्या पण त्यात यश आले नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *