कैलास पर्वताची अशी पाच रहस्ये, जी जाणल्यानंतर नासाही हैराण झाले होते…

भगवान शिव यांचे निवासस्थान असणारे कैलास पर्वतास भारतातील आणि चीन चे लोक अत्यंत पूजनीय मानतात. हिमालयातील कैलास पर्वत सर्वात रहस्यमय पर्वत आहे, जिथे आजही अनेक रहस्ये आहेत. कैलास पर्वत खूप पूर्वी पासून जगाचे आकर्षण केंद्र आहे आणि बरेच वैज्ञानिक संशोधन करत आहेत. आज आम्ही तुम्हाला कैलास पर्वताचे पाच सर्वात मोठे रहस्य सांगणार आहोत.

1. पृथ्वीचे केंद्र – पृथ्वीच्या एका बाजूला उत्तर ध्रुव आहे आणि दुसर्‍या बाजूला दक्षिण ध्रुव आहे. या दोघांच्या मध्यभागी हिमालय आहे आणि हिमालयाच्या मध्यभागी कैलास पर्वत आहे. शास्त्रज्ञांच्या मते ते पृथ्वीचे केंद्र आहे. कैलाश पर्वत हे जगातील 4 मुख्य धर्म- हिंदू, जैन, बौद्ध आणि शीख धर्म यांचे केंद्र आहे.

This image has an empty alt attribute; its file name is PicsArt_08-21-05.07.42-1024x1024.jpeg

2. पिरामिड नुमा आकार – कैलास पर्वत एक विशाल पिरामिड आहे, जो 100 लहान पिरामिडचे केंद्र आहे. कैलास पर्वताची संरचना कंपासच्या 4 दिक पॉइंट सारखीच आहे आणि निर्जन ठिकाणी आहे, जिथे कोणताही मोठा पर्वत नाही.

3. शिखरावर कोणीही चढू शकला नाही – जगातील सर्वात उंच पर्वत माउंट एव्हरेस्टवर बर्‍याच लोकांनी विजय मिळवला आहे, परंतु तुम्हाला हे माहित असलेच की कैलास पर्वत हा जगातील एकमेव पर्वत आहे ज्याच्यावर आजपर्यंत कोणीही चढलेले नाही.

4. पर्वताजवळ सूर्यप्रकाश चमकणे – असा दावा केला जात आहे की कैलास पर्वतावर बर्‍याच वेळा 7 प्रकारच्या लाईट आकाशात चमकताना दिसल्या आहेत. नासा च्या शास्त्रज्ञांचा असा विश्वास आहे की हे कदाचित येथील चुंबकीय शक्तीमुळे असू शकते. येथील चुंबकीय शक्ती आकाशाला मिळून बऱ्याच वेळा अशा गोष्टींचा निर्माण होऊ शकतो.

5. सर्व नद्यांचे उगमस्थान – कैलास पर्वताच्या 4 दिश्यांतुन 4 नद्यांचा उगम होतो – ब्रह्मपुत्रा, सिंधू, सतलुज आणि करनाली नदी. ह्या नद्यांतूनच गंगा, सरस्वती आणि चीनच्या इतर नद्याही निघाल्या आहेत. कैलासच्या चार दिशांमध्ये वेगवेगळ्या प्राण्यांचे मुख आहेत ज्याच्यातून नद्यांच्या उगम झाला आहे. पूर्वेकडे अश्वमुख, पश्चिमेला हत्तीचे मुख, उत्तरेस सिंहाचे मुख, दक्षिणेस मोराचे मुख आहे.

By Admin

Leave a Reply

Your email address will not be published.

No widgets found. Go to Widget page and add the widget in Offcanvas Sidebar Widget Area.