पूजेच्या वेळी जर नारळ खराब निघाला तर देव देतात हे संकेत…

अनेकदा पूजेच्या वेळी अर्पण केलेले नारळ खराब निघाला जातो. अशा परिस्थितीत, बहुतेक लोक त्यास फेकून देतात आणि त्यांना भीती वाटते की काहीतरी अशुभ होणार आहे, देव क्रोधित आहे किंवा एखादा अपघात होणार आहे, बर्‍याच गोष्टी मनाच्या भोवती फिरू लागतात. म्हणूनच शास्त्र तुम्हाला सांगत आहे की, पूजेमध्ये अर्पण केलेले नारळ जर खराब निघाला तर ते अशुभ मानले जात नाही. तर, यामागे काही कारणे आहेत.

नारळ हे देवी लक्ष्मीचे प्रतीक मानले जाते. त्यांच्या पूजेमध्ये नारळ असणे आवश्यक आहे.

पूजेमध्ये अर्पण केलेले नारळ खराब झाला असेल तर याचा अर्थ असा नाही की काहीतरी अशुभ होणार आहे, परंतु नारळ खराब निघणे शुभ आहे. खराब नारळ शुभ मानण्यामागे एक विशेष कारण आहे. असे मानले जाते की नारळ फोडताना तो खराब निघाला तर याचा अर्थ असा की,देवाने प्रसाद स्वीकारला आहे, म्हणूनच तो आतून पूर्णपणे वाळला आहे. इतकेच नव्हे तर ही इच्छा पूर्ण होण्याचेही लक्षण आहे. यावेळी तुम्ही देवाला जे काही बोलता ते सर्व पूर्ण होत.

जर तुमचा नारळ चांगला निघाला तर तुम्ही काय कराल..? जर तुमचा नारळ फोडते वेळी जर नारळ चांगला निघत असेल तर तो सर्वांना वाटतो. असे करणे चांगले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.