मुकेश अंबानीकडील सर्वात महागड्या पाच गोष्टी, ज्यांची किंमत जाणल्यावर तुमचे होशच उडतील

मुकेश अंबानीकडे आहेत जगातील सर्वात महागड्या पाच गोष्टी, यांची किंमत जाणून आश्चर्यचकित व्हाल. तुम्ही मुकेश अंबानी यांचे नाव ऐकले असेलच. ते केवळ भारतातील सर्वात श्रीमंत व्यक्ती नाही तर, त्यांची गणना आशियातील सर्वात श्रीमंत लोकांमध्ये केली जाते. मुकेश अंबानी आपले आयुष्य शाही पद्धतीने जगतात. सन 2018 मध्ये त्यांची निव्वळ संपत्ती सुमारे 21,754 कोटी रुपयांनी वाढली आहे. मुकेश अंबानी यांच्याकडे बर्‍याच महागड्या वस्तू आहेत ज्या केवळ श्रीमंत लोकच खरेदी करू शकतात. आज आम्ही तुम्हाला मुकेश अंबानीच्या या महागड्या गोष्टींबद्दल सांगणार आहोत.

एंटीलिया

मुकेश अंबानी यांच्याकडे देशातील सर्वात महागडे घर आहे. त्यांचे घर मुंबईच्या अल्टामाउंटमध्ये आहे. घर 27 मजल्यांचे आहे आणि येथे 600 नोकर आहेत, जे नेहमी या घराची देखभाल करतात. या घरात 168 कार पार्क करण्याची जागा आहे. यासह या घराच्या छतावर तीन हेलिपॅडही बांधले आहेत. घरात एक खाजगी थिएटर आणि स्नो रूम देखील आहे. एटिलिया ही जगातील सर्वात महाग खासगी रहिवासी मालमत्ता आहे.

बीएमडब्ल्यू 760i (BMW 760Li)

मुकेश अंबानी यांच्याकडे BMW760Li कार आहे आणि ती बुलेट प्रूफ आहे. त्याची किंमत सुमारे 8 कोटी 50 लाख आहे. मुकेश अंबानीची बीएमडब्ल्यू कार मुंबईतील सर्वात महागड्या कारपैकी एक आहे. त्यांच्या कारमध्ये बोर्ड कॉन्फरन्स सेंटर, लॅपटॉप आणि टीव्ही स्क्रीन देखील आहे.

एयरबस 319 जेट

यासह मुकेश अंबानीकडे एअरबस 319 कॉर्पोरेट जेटदेखील आहे. या विमानात सर्व लक्झरी सुविधा उपलब्ध आहेत. यात एक मनोरंजन केबिन, लक्झरी स्काय बार आणि फॅन्सी डायनिंग एरिया आहे. या विमानात सुमारे 25 लोक बसण्याची क्षमता असून त्यांची किंमत सुमारे 100 दशलक्ष आहे. हे जेट मुकेश अंबानी यांनी 2007 मध्ये पत्नी नीता अंबानी यांना तिच्या वाढदिवसा दिवशी भेट म्हणून दिले होते. या विमानाशिवाय त्याच्याकडे बोईंग बिझिनेस जेट -2 आणि फाल्कन 900 एक्स ही दोन खासगी विमाने आहेत.

मेबैक 62

मुकेश अंबानी यांच्याकडे मेबैक सुद्धा आहे. हे मेबैक त्यांनी त्यांची पत्नी नीता अंबानी यांना भेट म्हणून दिले होते. या कारची कमाल वेग ताशी 250 किमी आहे. या कार शिवाय त्यांच्याकडे अ‍ॅस्टन मॉर्टिन, मर्सिडीज एस क्लास आणि इतर लक्झरी कार आहेत. या कारचे वैशिष्ट्य म्हणजे ही कार केवळ 5.4 सेकंदात 0 ते 100 किमी वेगाने पोहोचू शकते. या कारची किंमत दहा लाख डॉलर्सपेक्षा जास्त आहे.

जहाज

मुकेश अंबानी यांच्याकडेही जहाज सुद्धा आहे आणि त्याची किंमत सुमारे 10 दशलक्ष डॉलर्संपेक्षा जास्त आहे. ही नौका लक्झरी घरासारखी दिसते. यासह 58 मीटर लांबीची आणि 38 मीटर रूंदीची या नौकाला सौर ग्लासची छप्पर आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.