इतिहासातील सर्वात सुंदर 3 स्त्रिया, ज्यांच्यामुळे झालीत भयंकर युद्धे…

इतिहास साक्षी आहे की सुंदर स्त्रियांमुळे बरीच मोठी युद्धे घडली आहेत, मग ती महाभारताची लढाई असो किंवा रामायण युद्ध, ज्यामध्ये रावण मरण पावला, आज या पोस्टमध्ये आम्ही तुम्हाला इतिहासातील सर्वात सुंदर स्त्रियांबद्दल सांगणार आहोत, ज्याच्यामुळे मोठी युद्धे झाली आणि ही माहिती आपल्याला आश्चर्यचकित करेल, म्हणून शेवटपर्यंत निश्चितपणे वाचा.

1) रानी पद्मिनी – राणी पद्मिनी यांना इतिहासातील सर्वात सुंदर राण्यांपैकी एक मानले जाते, ज्यामुळे संपूर्ण चित्तौर पूर्ण पणे नष्ट झाले. खरं तर, जेव्हा खिलजीची भारताच्या राजवटीवर सत्ता होती, तेव्हा खिलजीला राणी पद्मिनीच्या सौंदर्याने मोहक केले होते. राजा खिलजीला राणी पद्मिनीला हासिल करायचं होतं. त्यासाठी खिलजीने चित्तोडच्या सीमेवर 8 महिने तळ ठोकला होता. पण राणी पद्मिनीने त्याचा हेतू पूर्ण होऊ दिला नाही. आणि संपूर्ण चित्तौरच्या बायकांनी स्वत: ला आगीत ढकलून दिले, आणि खिलजी नुसता पाहात राहिला.

2) जोधा बाई – जोधा एका हिंदू राजाची मुलगी होती आणि ती इतकी सुंदर होती की तिच्या सौंदर्याची चर्चा संपूर्ण भारतभर झाली होती. त्यावेळी भारतावर अकबरचे राज्य होते. इतिहासकारांचे म्हणणे आहे की अकबरने जोधा बाईला जत्रेत पाहिले आणि तिच्या सौंदर्याने राज्याला भुरळ घातली, त्यानंतर अकबरने जोधाबाई मिळविण्यासाठी आमेर वर आक्रमण केले. आपले राज्य वाचवण्यासाठी जोधाच्या वडिलांनी अकबरचे लग्न जोधाबाईशी लावून दिले. त्यानंतर, अकबरने हिंदू मुस्लिम बंधुतास मोठ्या प्रमाणात उत्तेजना दिली आणि अकबर हा भारतातील एक चांगला व महान राजा मानला गेला.

3) शहजादी फिरोजा – शहजादी फिरोजा देखील आपल्या काळातील एक अतिशय सुंदर राजकन्या मानली जात असे.तुम्हांना आश्चर्य वाटेल की शहजादी फिरोजा ही खिलजीची मुलगी होती, ती जालोरच्या कान्हडदेवच्या प्रेमात पडली होती आणि जेव्हा खिलजीला हे कळले तेव्हा खल्लजीने जालोरवर आक्रमण करून कान्हडदेववर हल्ला केला.आणि कान्हडदेवची कत्तल केली. आणि शहजादी फिरोजा यांचे प्रेमकहाणी अपूर्ण राहिली.

Leave a Reply

Your email address will not be published.