मुकेश अंबानींच्या घरात आहेत जगातील सर्व सुखसुविधा, घरात तेरा केली आहे बर्फाची रूम…

भारतातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी यांच्याबद्दल तुम्हा सर्वांना माहिती असेलच. मुकेश अंबानी हे केवळ भारतातीलच नाही तर आशियातील सर्वात मोठे उद्योगपती आणि खूप श्रीमंत व्यक्ती आहेत, त्यांच्या घराचा समावेश हा जगातील सर्वात महागड्या घरांमध्ये केला हातो. हा पॅलेस 2 पॉइंट 6 मिलियन डॉलर चा आहे. डॉलर्समध्ये बांधलेल्या या पॅलेसमध्ये खूप सोयीसुविधा उपलब्ध आहेत.

जर तुम्ही या घराचे इंटीरियर बघितले तर आतील भागात एकूण 27 मजले आहेत, ज्यामध्ये स्विमिंग पूल, थिएटर, हेलिपॅड आणि इतर सर्व सुविधा आहेत, जरी तुम्हाला या सर्व गोष्टी आधीच माहित असतील पण आज आम्ही तुम्हाला त्याबद्दल काही नवीन गोष्टी सांगणार आहे. जगातील सर्वात महागडे इंटीरियर कसे बनवले आहे चला तर पाहूया..

जगातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी हे जगातील सर्वात प्रभावशाली व्यक्तींपैकी एक आहेत, त्यांचे घर त्यांच्या व्यवसायापेक्षा मोठे आहे, रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे मालक मुकेश अंबानी आणि त्यांचे कुटुंब जगातील दुसऱ्या क्रमांकाच्या महागड्या घरात राहतात, पाहिले तर महागडे कारचे इंटीरियर राजवाड्यापेक्षा कमी नाही, या घरात मुकेश अंबानी त्यांची आई, पत्नी, दोन मुले आणि सून आणि नातवासोबत राहतात.

अंबानी कुटुंबाच्या गाड्यांचे सर्व्हिसिंग सेंटर देखील याच ठिकाणी आहे.मुकेश अंबानींच्या घरात प्रत्येक सदस्यासाठी 1 मजला आहे.या घरात 9 लिफ्ट आहेत, 3 पेक्षा जास्त स्विमिंग पूल आहेत, रात्रीच्या वेळी अनेक सुविधा त्यात उपलब्ध आहेत. आतील भाग दिव्यांनी उजळून निघतो किंवा रात्रीच्या अंधारात घर आणखीनच सुंदर दिसते. दर महिन्याला या घरामध्ये 637,240 युनिट वीज लागते. आतील भागात कृत्रिम बर्फाने बनवलेली खोली देखील आहे, ज्यामध्ये एक सुंदर बाग देखील तयार करण्यात आली आहे. .

2010 मध्ये बांधलेल्या या घराची देखभाल 600 कर्मचारी करतात, खरं तर जेव्हा इंटीरियर बनवण्याची कहाणी सुरू झाली तेव्हा मुकेश अंबानी यांचे वडील धीरूभाई अंबानी यांच्या निधनानंतर धीरूभाई अंबानी यांचे निधन झाले, त्यानंतर दोन्ही भावांना घर मिळाले होते. वारसा हक्काचे मालक झाल्यानंतर मुकेश अंबानी यांना काहीतरी मोठे करण्याचा विचार केला आणि त्यांनी घरासाठी जमीन शोधण्यास सुरुवात केली.

या घरात राहणाऱ्या सदस्यांची संख्या केवळ पाच आहे, परंतु घराची देखभाल करण्यासाठी 600 नोकर ठेवण्यात आले आहेत. चाकरमान्यांसाठी येथे खोल्याही करण्यात आल्या आहेत. या घरात 6 मजले फक्त पार्किंगसाठी करण्यात आले आहेत. या ओळीत एकच गोष्ट आहे की या तीव्र उष्णतेसाठी येथे बर्फाची खोलीही बनवण्यात आली आहे. मुकेश अंबानींसाठी हे घर बनवल्यानंतर अनेक अडचणी येऊ लागल्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published.