कुंभ राशीवाले सोन्याच्या गादीवर बसायला तयार रहा. डिसेंबर मध्ये आपल्या आयुष्यात या गोष्टी घडणार म्हणजे घडणार…

मित्रांनो, कुंभ राशीसाठी डिसेंबर महिन्याची सुरुवात सकारात्मकतेने होईल. कारण या काळात मंगळाची उपस्थिती तुम्हाला योग्य दिशा दाखवण्यास मदत करेल, ज्यामुळे कार्यक्षेत्रात तुमचा पगार वाढेल आणि तुम्हाला अनेक फायदे मिळू शकतील.

बिझनेस लोकांनाही त्यांच्या कामाचा विस्तार करण्याच्या अनेक संधी मिळतील. तथापि, तुम्हाला आक्रमकता आणि घाईघाईच्या कृतींपासून दूर राहण्याचा सल्ला दिला जातो.

वैयक्तिक जीवन या महिन्यात तुमच्या कुटुंबातील सदस्यांसोबत वेळ घालवणे तुमच्यासाठी चांगले राहील. कारण ते तुम्हाला त्यांच्यासोबतचे नाते सुधारण्यास मदत करेल.

तथापि, विवाहित मूल त्यांच्या मुलांशी चांगले संबंध अनुभवताना दिसतील. यासोबतच थोरल्या बंधू-भगिनींनाही त्यांच्या कार्यक्षेत्रात विकास आणि प्रगती साधता येईल. आर्थिक जीवनाचा विचार करता हा महिना पैसा गुंतवणुकीसाठी चांगला राहील.

विवाहित रहिवाशांनाही जीवनसाथीकडून चांगले पैसे मिळण्याची शक्यता आहे, म्हणून त्यांच्या गरजा चांगल्या प्रकारे समजून घेऊन त्यांच्यासोबत जास्तीत जास्त वेळ घालवण्याचा प्रयत्न करा.

कुंभ राशीच्या लोकांना या महिन्यात काही आश्चर्यकारक परिणाम मिळतील. परिणामी तुमच्या वाढीला वेग येईल. करिअरच्या दहाव्या घरात मंगळाची उपस्थिती तुमच्या कुंडलीतील दुर्बलता दर्शवते. यामुळे तुमचा आत्मविश्वास वाढेल, तसेच तुम्ही अधिक आशावादी व्हाल.

कारण मंगळ तुमच्या कुंडलीच्या तिसर्‍या घराचा स्वामी आहे आणि या काळात त्याचे दहाव्या भावात असणे शुभ संकेत देत आहे.याच्या मदतीने तुम्ही या महिन्यात तुमचे प्रयत्न योग्य दिशेने मार्गी लावून इच्छित परिणाम प्राप्त करू शकाल. तुम्ही अधिक कृती देणारे आणि धैर्यवान असाल, जेणेकरून तुम्ही तुमच्या भूतकाळातील सर्व प्रलंबित कामे प्रभावीपणे पूर्ण करू शकाल.

हे तुम्हाला तुमच्या संस्थेमध्ये उच्च अधिकार आणि पदोन्नती मिळण्यास मदत करेल. 16 डिसेंबरपासून अकराव्या भावात सूर्याची उपस्थिती नोकरी सोडून स्वत:चा व्यवसाय सुरू करू इच्छिणाऱ्या रहिवाशांना अनुकूल संधी देईल.

जे मार्केटिंग किंवा सेल्सशी निगडित आहेत, तेही त्यांची सर्व उद्दिष्टे पूर्ण करू शकतील. त्यामुळे त्यांना वरिष्ठांची दाद मिळेल. हा काळ व्यावसायिकांसाठी परदेश दौऱ्यावर जाण्याची शक्यता निर्माण करेल, ज्यामुळे त्यांना चांगला फायदा आणि नफा मिळू शकेल. तथापि, असे असूनही, अधिक शुभ परिणाम मिळविण्यासाठी आपल्याला बहुधा आपली कौशल्ये आणि संसाधने योग्यरित्या वापरण्याची आवश्यकता असेल.

तुमच्या राशीच्या दुस-या घराचा स्वामी बृहस्पति तुमच्या पहिल्या म्हणजेच चढत्या घरात असल्यामुळे तुम्हाला तुमच्या संपत्तीच्या संचयाची चिंता लागू शकते. परंतु अभूतपूर्व आणि अनपेक्षित खर्च तुमचे आर्थिक जीवन काहीसे अनियंत्रित करू शकतात. तथापि, तुमचे अनावश्यक खर्च काढून टाकताना तुम्ही वेळेत तुमच्या सर्व खर्चांवर लगाम घालण्यास सक्षम असाल.

८ डिसेंबरपासून तुमच्या पंचम भावाचा स्वामी बुध स्वत:च्या पंचम भावात दिसेल, तेव्हा परिस्थितीत थोडीफार सुधारणा होईल. या महिन्यात तुम्हाला काही नवीन आर्थिक योजनांमधून नफा देखील मिळेल, कारण या सर्व योजनांमध्ये गुंतवणूक करून तुम्ही भविष्यात दीर्घकाळ चांगला नफा मिळवू शकाल.

मात्र, कोणत्याही प्रकारच्या गुंतवणुकीबाबत कोणताही निर्णय घेण्यापूर्वी घरातील वडीलधाऱ्यांची किंवा तज्ञांची मते आणि सूचना जरूर घ्या. अन्यथा प्रलंबित प्रकल्प आणि थकबाकी यामुळे तुम्हाला थोडा ताण येऊ शकतो.

कुंभ राशीच्या लोकांसाठी हा संपूर्ण महिना उत्साह, उत्साह आणि आनंदाचा असेल. ज्याचा सकारात्मक परिणाम तुमच्या आरोग्य जीवनावरही स्पष्टपणे दिसून येईल. 5 डिसेंबरपासून तुमच्या दशम भावात मंगळाची उपस्थिती तुमच्या शरीरातील अतिरिक्त चरबी किंवा लठ्ठपणा कमी करण्याचे संकेत देते.

त्यामुळे या वेळेचा सदुपयोग करून व्यायाम आणि नवीन शारीरिक हालचालींचा अवलंब करून आपल्या दैनंदिन दिनचर्येत आहाराच्या चांगल्या सवयींचा समावेश करा. तरच तुम्हाला आरोग्याशी संबंधित सकारात्मक परिणाम मिळू शकतात.

या काळात तुमच्या राशीमध्ये मंगळाची उपस्थिती तुम्हाला व्यायामातून सकारात्मक लाभ मिळण्याचे संकेत देत आहे. तथापि, तुमच्या बाराव्या भावात चतुर्थ स्थानाचा स्वामी शुक्र आणि शनिदेवाचा संयोग तुम्हाला या दरम्यान तुमच्या आरोग्याबाबत काळजी करू शकतो.

यामुळे, लहान समस्यांबद्दल देखील आपण थोडे विचलित होऊ शकता. तुमच्या आठव्या घरातील स्वामी बुध पाचव्या भावात असल्यामुळे ही स्थिती अधिक बिघडू शकते, त्यामुळे विश्रांती घ्या आणि समस्यांबद्दल जास्त काळजी करण्याऐवजी ताबडतोब चांगल्या डॉक्टरांचा सल्ला घ्या.

वरील माहिती हि ज्योतिषशास्त्रावर आधारित असून कोणत्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरवण्याचा आमचा हेतू नाही. अधिक माहितीसाठी ज्योतिषतज्ञांचा सल्ला आवश्यक.

Leave a Reply

Your email address will not be published.