मेष राशी लिहून ठेवा डिसेंबर महिन्यात तुमच्या जीवनात या गोष्टी घडणार म्हणजे घडणार…

मेष राशी हि राशीचक्रातील पहिली राशी आहे. या राशीचा स्वामी ग्रह मंगळ असून अग्नितत्वाची क्षत्रिय वर्णाची हि राशी आहे. त्यामुळे तडपदार , नेतृत्व , लढाऊपणा आणि स्वभावामध्ये उग्रता हि थोडीशी जास्त प्रमाणात असते. ब्लड प्रेशर , ऍसिडिटी , रक्तदोष असण्याची शक्यता सुद्धा यांच्यामध्ये जास्त असते.

मित्रानो या राशीचे जे चिन्ह आहे ते म्हणजे मेंढा. मेंढा हा असा प्राणी आहे जो डोक्याने लढतो. याची सर्व ताकद त्याच्या डोक्याच्या भागामध्ये असते. डोक्याने मारलेली एकच धडक समोरच्याला गार करून टाकते. अगदी तसाच स्वभाव असतो या मेष राशीच्या मंडळींचा.

या महिन्यात तुमच्या कुटुंबावर काही संकटे येऊ शकतात, ज्यामुळे घरातील प्रत्येकाचे मन भयभीत असेल. उपाय शोधण्यात तुम्हाला असहाय्य वाटेल. कोणत्याही प्रकारच्या समस्येला घाबरण्याऐवजी, तुम्ही तुमच्या प्रियजनांचा सल्ला घ्या.

कुटुंबातील सदस्यांचा तुमच्यावरील विश्वास अधिक दृढ होईल आणि तुमची प्रतिष्ठा वाढेल. तुमची मुलेही तुमचा आदर करतील आणि तुम्ही त्यांना दिलेले कामही चांगल्या प्रकारे पूर्ण होईल.

व्यवसायाच्या क्षेत्रात तुम्हाला शत्रूंचा सामना करावा लागेल , त्यामुळे तुम्ही तणावाखाली राहू शकता. या दरम्यान भविष्यात नुकसान होईल असा कोणताही निर्णय घेऊ नका. राजकारणाच्या क्षेत्रात काम करणारे लोक स्वतःसाठी नवीन संधी शोधत असतील, पण शेवटी निराशाच पदरी पडेल.

नोकरी करणाऱ्या लोकांना नवीन क्षेत्रांतून संधी मिळतील ज्यामुळे त्यांचे भविष्य उज्ज्वल होण्यास हातभार लागेल. कोणताही निर्णय घेण्यात घाई करू नका आणि शांत मनाने विचार करूनच निर्णय घ्या. राजकारणाच्या क्षेत्रात काम करणाऱ्या लोकांसाठी वर्षातील हा महिना अतिशय शुभ परिणाम घेऊन आला आहे.

तुमच्या पालकांना तुमच्या अभ्यासाबद्दल भीती वाटू शकते. तसेच, मित्र तुमची दिशाभूल करण्याचा प्रयत्न करतील. जर तुम्ही कॉलेजमध्ये असाल तर तुम्हाला एखाद्या क्षेत्रात काम करण्याची संधी मिळू शकते परंतु तुम्ही दुर्लक्ष केल्यामुळे आलेली संधी निघून जाऊ शकते.

स्पर्धा परीक्षांची तयारी करणाऱ्या लोकांना या महिन्यात यश मिळेल. जर तुम्ही कोणत्याही परीक्षेच्या निकालाची वाट पाहत असाल तर या महिन्यात तुम्हाला त्याबद्दल चांगली बातमी मिळू शकते.

जर तुम्ही प्रेमसंबंधात असाल तर या महिन्यात तुम्हाला तुमच्या जीवनसाथीचा पूर्ण पाठिंबा मिळेल, ज्यामुळे नाते आणखी मजबूत होईल. तुमच्या जोडीदाराला तुमच्याशी भविष्याबद्दल चर्चा करायला आवडेल. जर तुम्ही अविवाहित असाल तर एखाद्या मित्राच्या मित्राशी किंवा मित्राच्या मैत्रिणीशी सकारात्मक संभाषण सुरू होऊ शकते जे हळूहळू प्रेमप्रकरणात बदलेल.

विवाहित लोकांना त्यांच्या जोडीदाराबद्दल कुठल्या तरी कारणावरून आनंद होईल, ज्यामुळे तुमचे त्यांच्याकडे आकर्षण वाढेल. लग्नाची वाट पाहणारे लोक स्वतःसाठी लग्नाचे प्रस्ताव आणू शकतात, ज्यामुळे मन प्रसन्न राहील.

आरोग्याच्या दृष्टीकोनातून हा महिना संस्मरणीय राहणार आहे कारण या महिन्यात तुम्हाला स्वतःमध्ये एक नवीन ऊर्जा, आणि सामर्थ्य मिळेल. पूर्वीपासून सुरू असलेले आजारही दूर होतील आणि नवीन आजार होणार नाहीत. तुम्ही सर्व काही पूर्ण ताकदीने करण्याचा प्रयत्न कराल.

मात्र कामासोबत थोडी विश्रांती घ्या अन्यथा मानसिक थकवा येऊ शकतो. यासोबतच शिळ्या अन्नापासून दूर राहून पौष्टिक अन्नच खावे. डिसेंबर महिन्यासाठी मेष राशीचा भाग्यशाली अंक 4 असेल आणि शुभ रंग आकाशी असेल. त्यामुळे या महिन्यात अंक ४ आणि आकाशी रंगाला प्राधान्य द्या.

वरील माहिती हि ज्योतिषशास्त्रावर आधारित असून कोणत्याही प्रकारची अंधश्रद्धा पसरवण्याचा आमचा हेतू नाही. अधिक माहितीसाठी ज्योतिषतज्ञांचा सल्ला आवश्यक.

Leave a Reply

Your email address will not be published.