मकर राशीतून गुरु येणार कुंभ राशीत, ‘या’ राशींवर असेल विशेष कृपा

माणसाला श्रीमंत आणि आदरणीय बनवणारा गुरु ग्रह 1 डिसेंबर २०२१ रोजी राशी बदलणार आहे. सध्या, गुरु शनी ग्रहाच्या मकर राशीत विराजमान आहे आणि 1 तारखेला शनीच्या दुसऱ्या कुंभ राशीत प्रवेश करणार आहे. कुंभ राशीत प्रवेश करण्यापूर्वी बृहस्पती काही राशीच्या लोकांच्या जीवनात सकारात्मकता आणू शकतो. काही लोकांसाठी कौटुंबिक जीवनात, काहींना करिअरमध्ये तर काहींना आरोग्यासंबंधी गुरु आनंदी फळ देऊ शकतो. आज तुम्हाला त्या राशींबद्दल सांगणार आहोत ज्यावर गुरु ग्रह कृपा करणार आहे.

मेष- राशी बदलण्यापूर्वी गुरु तुमच्या करिअरमध्ये सकारात्मक बदल घडवून आणू शकतो. मकर राशीत विराजमान असलेला गुरु या राशीच्या लोकांना बढती देऊ शकतो किंवा त्यांना इच्छित ठिकाणी नोकरी मिळू शकते. त्याच बरोबर या राशीचे व्यापारी जे आपला व्यवसाय इतर शहरांमध्ये पोहोचवण्यासाठी मेहनत घेत होते, त्यांच्या इच्छा पूर्ण होऊ शकतात. गुरु दशम भावात असल्याने कार्यक्षेत्रातील तुमच्या जबाबदाऱ्याही वाढू शकतात.

वृषभ- गुरु ग्रह तुमच्या भाग्यस्थानात म्हणजेच नवव्या भावात स्थित आहे. या स्थानी असलेला गुरु जाता जाता तुमच्यावर कृपा करू शकतो. या काळात तुमचे रखडलेले काम पूर्ण होऊ शकते. जर तुम्ही अध्यात्मिक मार्गावर असाल तर तुम्हाला त्यातही काही चांगले अनुभव येऊ शकतात. वृषभ राशीचे काही लोक या काळात धार्मिक प्रवासालाही जाऊ शकतात. सामाजिक स्तरावर तुमची प्रतिष्ठा वाढेल आणि घरातील लोकांनाही तुमचा अभिमान वाटेल.

कर्क- गुरु तुमच्या सातव्या भावात आहे आणि कुंभ राशीत प्रवेश करण्यापूर्वी गुरु तुम्हाला वैवाहिक जीवनात शुभ परिणाम देऊ शकतो. या दरम्यान, तुमच्या जोडीदाराशी तुमचे संबंध चांगले राहतील, जर काही कारणाने मतभेद झाले असतील तर ते दूर होऊ शकतात. या काळात काही लोक आपल्या जोडीदारासोबत फिरायला जाऊ शकतात. या राशीच्या व्यावसायिकांवरही गुरु कृपा करेल, पूर्वी केलेल्या योजना पूर्ण होऊ शकतात, त्यामुळे निश्चितच लाभाची परिस्थिती निर्माण होऊ शकते.

कन्या- तुमच्या पाचव्या भावात गुरु ग्रह स्थित आहे आणि कुंभ राशीत प्रवेश करण्यापूर्वी कन्या राशीच्या लोकांना आनंददायी परिणाम देऊ शकतात. या राशीचे लोक या काळात भावनिकदृष्ट्या मजबूत असतील, ज्यामुळे त्यांना कौटुंबिक जीवन आणि सामाजिक स्तरावर चांगले परिणाम मिळतील. या राशीच्या विद्यार्थ्यांसाठीही काळ चांगला आहे, जे कोणत्याही एखाद्या परीक्षेला बसणार आहेत त्यांना चांगले निकाल मिळण्याची शक्यता आहे. पाचव्या स्थानाला प्रेमाचे स्थान देखील म्हटले जाते, त्यामुळे या घरातील गुरुची स्थिती तुम्हाला प्रेम जीवनातही यश देईल. ज्यांना आपल्या प्रियकराशी लग्न करायचे आहे, त्यांची इच्छा या काळात पूर्ण होऊ शकते.

तुळ- बृहस्पती कुंभ राशीत प्रवेश करण्यापूर्वी तूळ राशीच्या लोकांच्या कौटुंबिक जीवनात सकारात्मक बदल होऊ शकतात. जर तुमच्या आईची तब्येत खराब असेल तर ती ठीक असू शकते. त्याच वेळी, ज्यांनी वाहन, जमीन, इमारती इत्यादी खरेदी करण्याचा विचार केला होता, त्यांनाही या काळात यश मिळू शकते. गुरु तुमच्या आनंदात विराजमान आहे, त्यामुळे या काळात कुटुंबात शुभ कार्य होण्याची शक्यता आहे. जर तुम्ही कामाच्या संदर्भात घरापासून दूर राहत असाल किंवा घरापासून दूर काम करत असाल, तर या काळात तुमची तुमच्या घराभोवती बदली होऊ शकते.

टीप – वरील माहिती हि ज्योतिषशास्त्रावर आधारित असून कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवनेचा आमचा हेतू नाही . या पोस्ट मागे हा एकच हेतू आहे की समाजामधे मान्य असलेले उपाय आपल्या पर्यंत पोहोचवणे आहे. तुम्ही सर्वांनी गैर समज करून घेऊ नये.

Leave a Reply

Your email address will not be published.