पैसे कधीही कमी भासणार नाही,पैसे ठेवण्याच्या जागी करा फक्त हे उपाय, आई लक्ष्मीच्या कृपेने घर पैशांनी भरेल !!

तिजोरी मध्ये पैसे ठेवण्याची परंपरा अनेक दशकांपासून चालू आहे. प्रत्येकास त्यात आपले पैसे सुरक्षित ठेवायचे असतात. लोकांची अशी इच्छा असते की त्यांची तेजोरी कधीही रिक्त नसावी आणि त्यात पैसेही नसावेत. हे होण्यासाठी आपल्या तिजोरीची दिशा कोणत्या दिशेने ठेवली पाहिजे हे आवश्यक आहे. वास्तविक सुरक्षित ठिकाण कुबेरदेव यांचे स्थान मानले जाते. या तिजोरीतदेवी लक्ष्मीराहते . म्हणूनच, आपण तिजोरी ज्या दिशेने ठेवता ती दिशा शुभ असावी.

तिजोरीशी संबंधित इतर काही वास्तु नियम आहेत ज्यांची आपण काळजी घेतली पाहिजे. जर आपण या वास्तु नियमांचे पालन केले तर आपल्या तिजोरीत ठेवलेले पैसे वाढण्याची शक्यताही वाढू लागते. या उपाययोजनांनंतर घराचा पैसा आणि अन्न साठा कधीही रिक्त नसतो. ते नेहमी परिपूर्ण असतात. तर मग आपण जाणून घ्या अशा कोणत्या गोष्टी आहेत ज्या आपण काळजी घ्याव्यात.

तिजोरीच्या आसपास कधीही कोळ्याचे जाळे असू देऊ नका. जर जाळे असतील तर त्यांना त्वरित स्वच्छ करा.तसेच तिजोरीच्या कधीही घाणेरड्या हातांनी स्पर्श करु नये.

लक्ष्मीला स्वच्छता आवडते. ती गलिच्छ ठिकाणी राहत नाही. म्हणूनच, आपल्या घराच्या तिजोरीच्या आणि कपाटांच्या सभोवतालच्या स्वच्छतेची विशेष काळजी घ्या. तेजोरी अशा ठिकाणी ठेवू नये की तिचा दरवाजा वॉशरूम समोर खुला असेल, अन्यथा पैसा येण्याऐवजी निघून जाईल.

तिजोरी, पर्स, कपाट किंवा पैसे ठेवण्याची कोणतीही जागा कधीही पूर्णपणे रिकामे सोडू नका. त्यात नेहमीच काही पैसे शिल्लक असले पाहिजेत. ते रिकामे राहणे हा एक वाईट शकुन आहेत.

तिजोरीत आरसा अशा प्रकारे ठेवा की पैशाचे प्रतिबिंब दिसेल. तुम्ही असा छोटासा आरसा तुमच्या पर्समध्येही ठेवू शकता. वास्तुशास्त्रानुसार आपण कोणतीही भारी वस्तू तिजोरीवर ठेवू नये. असे केल्याने पैशाची हानी होते.

तिजोरी ठेवताना दिशा सर्वात महत्वाची आहे. म्हणून, तिजोरी किंवा कपाट नेहमीच पश्चिम दिशेने ठेवणे शुभ मानले जाते. या दिशेने, आपण सुरक्षित अशा प्रकारे ठेवावे की त्याचा दरवाजा केवळ पूर्वेकडे उघडेल. हे लक्षात ठेवावे की तिजोरीचा दरवाजा दक्षिणेकडील दिशेने कधीही उघडू नये.

या उपायांनी तिजोरीत ठेवलेली रक्कम वाढेल – तुम्हाला असे वाटत असेल कि तुमचा तिजोरीत नेहमी पैसे राहावेत तर पिंपळाच्या पानावर कुंकवाने स्वस्तिक काढून आपल्या तेजोरीत ठेवा. आपल्याला हे सलग पाच शनिवार करावे लागेल.

जर आपण पैशाच्या अभावामुळे त्रस्त असाल आणि जीवनात पैशाचे नुकसान होऊ इच्छित नसल्यास हे उपाय करा. गुरुवारी पैसे ठेवण्याच्या ठिकाणी हळदीच्या सात गाठी ठेवा. यामुळे आयुष्यात आपल्याकडे कधीही पैशांची कमतरता येणार नाही. याशिवाय धनतेरस आणि दिवाळी सारख्या दिवशी तिजोरीची पूजा करतात.

मित्रांनो कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवणे हा आमच्या पेज चा उद्देश नाही. केवळ भारतीय समाज मान्य असलेल्या कथा, उपाय, विधी आपल्या पर्यंत पोहचवले जातात आमचे पेज कोणत्याही प्रकारच्या अंध श्रद्धेला खतपाणी घालत नाही. इथे शेयर होणारे लेख हे फक्त माहिती साठी आहेत. त्यांचा वापर अंध श्रद्धा म्हणून करू नका.

तुम्हाला काय अजून वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मार्फत नक्की कळवा कारण तुमची एक कमेंट आमचे प्रोत्साहन वाढवत असते. तसेच आमचे फेसबुक पेज हि नक्की लाईक करा जेणेकरून तुम्हाला आमच्या सर्व अपडेट मिळतील आणि त्याच बरोबर आमचे फेसबुक पेज शेअर हि नक्की करा धन्यवाद.

Leave a Reply

Your email address will not be published.