लाखाची औषधे पण अपयशी आहेत या वनस्पतीपुढे, धरतीवरील अमृत आहे हे झाड, कोठे बघितले तर नक्की फायदा करून घ्या…

डाएटमध्ये काही बदल करून डायबिटीजच्या समस्येपासून थोडा दिलासा मिळू शकतो. एका संशोधनात आढळले आहे की, एक अशी वनस्पती आहे जी केवळ दोन तासात ब्लड शुगर कमी करू शकते.

अनेक वर्षापासून होतोय वापर सेजपत्ता किंवा तेजपत्ता (तमालपत्ता) या नावाने ही वनस्पती ओळखली जाते. डायबिटीजविरूद्ध तिचा वापर मोठ्या कालावधीपासून केला जात आहे. ती ब्लड शुगर कमी करण्यास मदत करते.

उंदीर आणि मनुष्यावर केला प्रयोग हर्ब आणि डायबिटीजमधील संबंध तपासण्याच्या एका संशोधनात आढळले की, सेजपत्ताचा अर्क एका विशिष्ट रिसेप्टरला सक्रिय करून उंदरांमध्ये ब्लड शुगरचा स्तर कमी करतो. यानंतर मनुष्यावर करण्यात आलेल्या संशोधनांमध्ये सुद्धा यास दुजोरा मिळाला आहे.

इन्सुलिन सेन्सेटिव्हीटी सुधारते मनुष्यावर केलेल्या संशोधनात आढळले की, एकदा रिसेप्टर सक्रिय झाल्यानंतर रक्तात एक्स्ट्रा फॅटी अॅसिड साफ करते, जे इन्सुलिन सेन्सेटिव्हीटी सुधारण्यास मदत करू शकते.

दोन तासात ग्लूकोज कमी करते मनुष्यात ही वनस्पती रोसिग्लिटाजोन नावाच्या ब्लड शुगरच्या लेव्हलला नियंत्रणात ठेवण्यासाठी एका अन्य अँटी-डायबिटीज ड्रगप्रमाणे प्रभावित आढळली. ती इन्सुलिन सेन्सेटिव्हिटी सुधारतें.संशोधकांनुसार, सेजपत्ता डायबिटीजच्या रुग्णांमध्ये उपसाच्या दोन तासानंतर ग्लूकोज कमी करण्यात मदत करू शकते.

मित्रांनो ही माहिती तुम्हाला आवडलीच असेल अशी आम्ही आशा करतो. माहिती तुमच्या मित्रांनो नक्की शेअर करा.या लेखात दिलेली माहिती आणि उपाय सामान्य माहितीवर आधारित आहे. आमची वेबसाईट या गोष्टींची पुष्टी करत नाही. कृपया हे उपाय करण्यापूर्वी संबंधित तज्ञांचा सल्ला घ्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published.