आजपासून दिवाळी पर्यंत कार, बाईक, फर्निचर आणि मालमत्ता खरेदी करण्याचे अनेक शुभ योग आहेत, जाणून घ्या शुभ मुहूर्त…

पंचांगानुसार, 31 ऑक्टोबर, गुरुवार ही कार्तिक महिन्याच्या कृष्ण पक्षाची अष्टमी तिथी आहे. या दिवशी चंद्र कर्क राशीत असून पुष्य नक्षत्र आहे. पुष्य नक्षत्र हा सर्व नक्षत्रांचा राजा मानला जातो. देवताही या नक्षत्राची पूजा करतात असे मानले जाते. जेव्हा पुष्य नक्षत्र गुरुवारी येते तेव्हा त्याला गुरु पुष्य नक्षत्र म्हणतात.

मकर राशीत शनि आणि गुरूचे गोचर ज्योतिष शास्त्रानुसार शनि आणि गुरु हे विशाल ग्रह आहेत. जिथे शनि हा न्यायाचा कारक आहे, तर गुरू हा देवांचा गुरु मानला जातो आणि विवाह, शुभ कार्य, संपत्ती, उच्च पद, मोठा व्यवसाय, उच्च शिक्षण इत्यादींचा कारक मानला जातो.

विशेष म्हणजे 31 ऑक्टोबरला 677 वर्षांनंतर गुरू आणि शनीचा संयोग मकर राशीत पाहायला मिळत आहे. पंचांगनुसार, यापूर्वी अशी परिस्थिती 5 नोव्हेंबर 1344 रोजी पाहिली होती. या दिवशी खरेदी करणे चांगले मानले जाते.

पंचांगानुसार 31 ऑक्टोबरला शुभ योग तयार होत आहे. यामध्ये तुम्ही धातू इत्यादींशी संबंधित वस्तू खरेदी करू शकता. 30 ऑक्टोबर रोजी शुक्ल योग तयार होत आहे. यामध्ये तुम्ही लाकडाशी संबंधित वस्तू खरेदी करू शकता.

31 ऑक्टोबर रोजी ब्रह्मयोग तयार होत आहे. यामध्ये संगणक, मशिन, गॅझेट इत्यादी घेता येतात. १ नोव्हेंबरला इंद्र योग तयार झाला आहे. तुम्ही टीव्ही, पंखा इत्यादी खरेदी करू शकता.

2 नोव्हेंबर रोजी त्रिपुष्कर योग होईल. यामध्ये तुम्ही कार, बाईक इत्यादी देखील खरेदी करू शकता. ३ नोव्हेंबरला सर्वार्थसिद्धी योग आहे, ज्यामध्ये तुम्ही घर सुंदर बनवण्यासाठी वस्तू खरेदी करू शकता.

4 नोव्हेंबरला दिवाळी आहे. या दिवशी तूळ राशीमध्ये चार ग्रहांचा संयोग होईल. या दिवशी प्रीति योग तयार होतो. या दिवशी सोने, जमीन, इमारत इत्यादी घेता येते.

टीप :-मित्रांनो कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवणे हा आमच्या पेज चा उद्देश नाही. केवळ भारतीय समाज मान्य असलेल्या कथा, उपाय, विधी आपल्या पर्यंत पोहचवले जातात आमचे पेज कोणत्याही प्रकारच्या अंध श्रद्धेला खतपाणी घालत नाही. इथे शेयर होणारे लेख हे फक्त माहिती साठी आहेत. त्यांचा वापर अंध श्रद्धा म्हणून करू नका.

तुम्हाला काय अजून वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मार्फत नक्की कळवा कारण तुमची एक कमेंट आमचे प्रोत्साहन वाढवत असते. तसेच आमचे फेसबुक पेज हि नक्की लाईक करा जेणेकरून तुम्हाला आमच्या सर्व अपडेट मिळतील आणि त्याच बरोबर आमचे फेसबुक पेज शेअर हि नक्की करा धन्यवाद.

Leave a Reply

Your email address will not be published.