वास्तुशास्त्रानुसार अशा प्रकारे घोड्याची नाळ ठेवा.. घरात पैशांचा पाऊस पडेल…श्री स्वामी समर्थ अनुभव व प्रचिती…

आज आपण घोड्याची नाळ याबद्दल पाहणार आहोत. तुम्ही घोड्याच्या नाळीबद्दल बरेच काही ऐकले असेलच. वास्तविक हा एक लोखंडाचा व्ही शेपचा सोल असतो. याच्या मदतीने घोड्याला चालण्यास आणि पळण्यास त्रास होत नाही. वास्तूच्या मते काळ्या घोड्याची नाळ फार शुभ मानण्यात आली आहे आणि त्याला घराच्या मुख्य प्रवेशद्वार किंवा दिवाण खालच्या प्रवेशद्वारावर बाहेरच्या बाजूला लावली जाते.

परंतु हे काय होते हे आपल्याला माहीत आहे काय? म्हणून आज आपण तुम्हाला घोड्याच्या नाळाबद्दल सांगत आहोत. असे मानले जाते की जर काळ्या घोड्याच्या नाळला काळ्या कपड्यात लपेटून धान्यात ठेवले तर कधीही धान्याची कमतरता भासणार नाही.

असे म्हटले जाते की काळ्या घोड्याची नाळ काळ्या कपडात बांधून तिजोरीत ठेवल्यास संपत्ती वाढते. असा विश्वास आहे की घरात घोड्याची नाळ स्थापित केल्याने एखाद्याला जादूटोणा, नकारात्मक ऊर्जा आणि वाईट नजरेपासून मुक्ती मिळते.

असे म्हटले जाते की एखाद्याला धावणाऱ्या घोड्याच्या पायातून मिळालेली नाळ घरात आणून त्यास योग्य ठिकाणी ठेवले तर त्या व्यक्तीचे दुर्दैव दूर होते आणि आयुष्यात आनंद येतो. दुकानाबाहेर काळ्या रंगाची नाळ लावल्याने विक्री वाढते. जर घराचा मुख्य दरवाजा उत्तर, उत्तर पश्चिम किंवा पश्चिमेकडे असेल तर घोड्याची नाळ बाहेरील बाजूने लावावा.

घराच्या मुख्य दारावर काळ्या घोड्याची नाळ लावल्याने घरावर कोणाचीही वाईट नजर लागत नाही आणि बरकत कायम राहते. ज्योतिष शास्त्रानुसार काळ्या घोड्याच्या पायावर शनीचा विशेष प्रभाव असतो. नाळ लोखंडापासून बनलेली असते. लोह शनीचे धातू आहे आणि शनीचा काळा रंग आहे. घोड्याची नाळ असल्याने शनीचा प्रकोप संपुष्टात येतो. तर वास्तुशास्त्रानुसार आपण घोड्याच्या नाळीचे फायदे पाहिले.

मित्रांनो कोणत्याही प्रकारची अंध श्रद्धा पसरवणे हा आमच्या पेज चा उद्देश नाही. केवळ भारतीय समाज मान्य असलेल्या कथा, उपाय, विधी आपल्या पर्यंत पोहचवले जातात आमचे पेज कोणत्याही प्रकारच्या अंध श्रद्धेला खतपाणी घालत नाही. इथे शेयर होणारे लेख हे फक्त माहिती साठी आहेत. त्यांचा वापर अंध श्रद्धा म्हणून करू नका.

तुम्हाला काय अजून वाचायला आवडेल हे आम्हाला कमेंट मार्फत नक्की कळवा कारण तुमची एक कमेंट आमचे प्रोत्साहन वाढवत असते. तसेच आमचे फेसबुक पेज हि नक्की लाईक करा जेणेकरून तुम्हाला आमच्या सर्व अपडेट मिळतील आणि त्याच बरोबर आमचे फेसबुक पेज शेअर हि नक्की करा धन्यवाद.

Leave a Reply

Your email address will not be published.