नागा साधू होण्यासाठी महिलांना स्वतः करायला लागतात ही कामे, जाणल्यावर दंगच व्हाल

मित्रांनो तुमचे स्वागत आहे आमच्या mahiti.in या वेबसाईट वरती, भारत हा असा देश आहे की जेथे बर्‍याच धर्मांचे लोक वास्तव्य करतात, परंतु येथे हिंदू धर्म सर्वात जास्त ओळखला जातो आणि लोक त्यांच्या नियमांचे पालन करतात. आपल्या देशातील लोक प्रत्येक धर्माचा आदर करतात. पण आज आम्ही तुम्हाला हिंदू धर्माशी संबंधित नागा साधूंच्या जीवनाशी संबंधित काही महत्वाची माहिती देणार आहोत, ज्याबद्दल तुम्हाला देखील आतापर्यंत माहिती नसेल. होय, महिला नागा भिक्षू होण्यासाठी स्त्रीला काय करावे लागेल

आपला देश भारत नेहमीच विश्वासाचे केंद्र राहिला आहे, आज आम्ही तुम्हाला मध्य प्रदेशातील उज्जैन जिल्ह्याबद्दल सांगणार आहोत, जो भारतातील विश्वासाचे सर्वात मोठे केंद्र आहे! येथे एक अत्यंत प्राचीन मंदिर आहे आणि हे पुरातत्व विभागाचा मौल्यवान वारसा मानला जातो. तुम्हाला सांगू इच्छितो की इथली संस्कृती देशभर मानली जाते! येथे नागा भिक्षू होण्याची प्रक्रिया देखील पूर्ण झाली आहे! येथे, फक्त पुरुषच नागा साधू बनत नाहीत तर महिला देखील नागा साधू बनवल्या जातात! बर्‍याच लोकांना हे माहित नसते की येथे सुद्धा स्त्रिया नागा साधू बनवल्या जातात!

कुंभच्या जत्रेत महिला नागा साधू देखील सहभागी होणार आहेत! त्यांचे देखील त्यांचे स्वतःचे गुप्त जग आहे, ज्याचा कधीही विचार करता येणार नाही! इथे महिलेला नागा साधू होण्यासाठी खूप ध्यान करावे लागते! यांचे देखील जीवन पुरुष नागा साधू सारखे आहे! महिला नागा साधू होण्यासाठी १० वर्षे ब्रह्मचर्य पाळले पाहिजे! जर ती महिला हे करू शकली नाही तर ती स्त्री नागा साधू होणार नाही! आणि हे महिला नागा साधूच्या गुरूंनी ठरवले आहे!

नागा साधू होण्यासाठी स्त्री चे मुंडन केले जाते आणि तिला हे सिद्ध करावे लागते की ती पूर्णपणे कुटूंबापासून दूर गेली आहे! आणि यापुढे तिला कोणत्याही गोष्टीचा मोह नाही! कुंभात नागा साधूंसोबत महिला संन्यासी देखील शाही स्नान करतात. महिला नागा साधू झाल्यानंतर स्त्रीला पुरुष नागा साधूसारखेच राहिले पाहिजे असे नाही! त्या दोघांमध्ये कपड्यांचा फरक आहे! महिला नागा सन्यासी नग्न स्नान करत नाही! त्यांना कपडे घालण्याची परवानगी आहे! महिला नागा सन्यासनाला निवृत्त होण्यापूर्वी स्वत:चे शिंदाना व तर्पण करावे लागेल! म्हणजेच, ती स्वत: ला मृत मानते!

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *