रोलेक्सची घड्याळे का असतात एवढी महाग ? जाणून घ्या कारणे…

रोलेक्स घड्याळे त्यांच्या किंमतींसाठी जगभरात ओळखल्या जातात. बर्‍याच लोकांचा असा विचार असेल की प्रत्येक घड्याळ समान वेळ सांगते. मग रोलेक्स घड्याळे इतके महाग का आहेत. आपल्याला कदाचित याचे कारण देखील माहित नसेल. परंतु जर आपल्याला त्याचे कारण माहित झाले तर तुम्ही आश्चर्यचकित व्हाल. हे घड्याळ आपल्या खास कारागिरीसाठी ओळखले जाते. हे अशा एका अनोख्या पद्धतीने तयार केले आहे.

ज्यामुळे त्याची किंमत लाखोांपर्यंत पोहोचते. वास्तविक हे घड्याळ सामान्य नाही. ते एका विशिष्ट प्रकारे बनविलेले आहेत. चला तर मग जाणून घेऊया रोलेक्स घड्याळे इतकी महाग होण्याचे कारण काय आहे. या घड्याळांच्या निर्मितीसाठी स्वतंत्र संशोधन व विकास प्रयोगशाळा असते. ही घड्याळे काही निवडक व्यावसायिक कारागीर तयार करतात. आणि या कारागिरांचे उत्पन्न कोटींमध्ये आहे. ही घड्याळे तयार करण्यासाठी 940 एल स्टीलचा वापर केला जातो, जो खूप मजबूत मानला जातो. सामान्य घड्याळे 340 किंवा त्यापेक्षा कमी एल स्टीलची बनलेली असतात.

रोलेक्स घड्याळे हाय टेक मशीनद्वारे तयार केले जातात. आणि या घड्याळांच्या डायलमध्ये white gold डायल वापरला जातो.आणि यामध्ये वापरल्या जाणार्‍या नंबर विशेष प्लॅटिनम ग्लासने बनविलेले आहेत. या घड्याळातील भाग इतक्या जवळजवळ जोडलेले आहेत की मोजणी करणारा माणूससुद्धा गोंदळून जातो. परंतु ते फार काळजीपूर्वक जोडावे लागते.कारण हे घड्याळे बनवताना खराब होण्याची शक्यता बरीच वाढते.

रोलेक्स वॉचमध्ये वापरली जाणारी सामग्री खूप महाग आहे. ते बनवताना सोन्याचा वापरही होतो. ह्या घड्याल्यांचे बाहेरील भाग जोडून त्याला फिनिशिंग करणे आणि पॉलिश करणे हे फक्त कुशल कामगारच करू शकतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published.