उगाच १०० वर्षे आयुष्य जगत नाहीत जपानमधील लोक, हे आहेत त्यांच्या दीर्घ आयुष्याचे रहस्य…

आपण बर्‍याचदा ऐकले असेल की जपानमधील लोक दीर्घ आयुष्य जगतात आणि निरोगी असतात, अलीकडेच जपानच्या केन तानाका मध्ये एक महिला वयाच्या 116 व्या वर्षी कैंसर ला मात देत जगातील सर्वात वयस्कर महिला बनली आणि त्यांना “गिनीज बुक वर्ल्ड रेकॉर्डने” सन्मानित करण्यात आले, परंतु तुम्ही देखील विचार केलात, की असे का? ते असे काय खातात किंवा काय करतात…? ज्यामुळे ती इतकी वर्षे जगतात,….!! आज आम्ही तुम्हाला याबद्दल सांगणार आहोत.

जपानी लोकांच्या आरोग्याचे आणि दीर्घायुष्याचे पहिले रहस्य म्हणजे ते चहाचा जास्त प्रमाणात वापर करतात. आणि हा चहा दूध किंवा साखरपासून बनविला जात नाही तर इथे एक हर्बल चहा आहे. हा हर्बल चहा एक विशिष्ट प्रकारची पाने घेऊन त्यांना पीसून बनविला जातो त्यां पानांना “माका” म्हणतात.

जपानची सर्वात चांगली गोष्ट म्हणजे जपानी लोकांना घाण अजिबात आवडत नाही. ते शिंतोवादी आहेत आणि स्वच्छता ही शिंतोवादीच्या प्राथमिकतेपैकी एक आहे. सांप्रदायिक आंघोळीची व्यवस्था येथे अतिशय मनोरंजक आहे. जिथे एकावेळी बरेच लोक आंघोळ करू शकतात.

फिटनेसकडे जपानचे लोक खूप लक्ष देतात. इथले लोक बसून काम करण्याऐवजी उभे राहून काम करण्यास प्राधान्य देतात त्यांचे शरीर नेहमीच हालचाल करत असते. ते घराबाहेर स्टेशन किंवा बस स्टॉपपर्यंत पायी जातात. ट्रेनमध्ये बसण्यासाठी जागा घेण्याऐवजी ते आरामात उभे राहून प्रवास करतात.

जपानी बहुतेक उकडलेले आणि वाफवलेले पदार्थ खातात. ते आवश्यकतेनुसार अन्नाला हलके तळतात ते तेल आणि मसाल्यापासून दूर असतात आणि ताजी हिरव्या पालेभाज्यांना आणि स्थानिक खाद्याला जास्त प्राधान्य देतात.

ते कमी प्रमाणात खातात, ज्यामुळे चरबी होत नाही आणि लठ्ठपणा दूर राहतो. तेथील लोक लहान मासे ज्यास्त प्रमाणात खातात. त्यांना फक्त ताजे अन्न खायला आवडते आणि शिळ्या अन्नाकडे ते पाहत सुद्धा नाही.

रेडिओ टेसो हा जपानचा सकाळचा व्यायाम आहे. जपानमध्ये ह्याचे सूर सकाळी रेडिओवरून प्रसारित केले जाते आणि लोक वॉयस ओवर नुसार व्यायाम करतात. हे शरीरासाठी वॉर्म अप म्हणून कार्य करते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *