जेसीबी मशीन पिवळ्याच रंगाची का असते ? जाणून घ्या महत्वाची माहिती…

तुम्ही जेसीबी मशीन पाहिली असेल. जगात जवळजवळ सर्वत्र याचा वापर केला जातो. जेसीबीचे काम सहसा उत्खननात केले जाते. काही महिन्यांपूर्वी ‘जेसीबीची खोदाई’ सोशल मीडियावर व्हायरल झाली होती. आपल्याला हे माहित असलेच पाहिजे की जेसीबी पिवळे आहे, परंतु आपल्याला हे माहित आहे की हे मशीन का पिवळे आहे, इतर कोणतेही रंग का नाही?

जेसीबी जगातील अशी पहिली मशीन आहे, जी सन 1945 मध्ये नाव न ठेवता लाँच केली गेली. त्याच्या निर्मात्याने बर्‍याच काळ नावाचा विचार केला, परंतु चांगले नाव न मिळाल्यामुळे त्याचे शोधक ‘जोसेफ सिरिल बमफोर्ड’ यांच्या नावावर JCB हे नाव ठेवले गेले.

सुरुवातीला जेसीबी मशीन्स पांढर्‍या आणि लाल रंगात बनविल्या गेल्या परंतु नंतर त्या बदलून पिवळ्या रंगाच्या केल्या गेल्या. वास्तविक, यामागील कारण असे आहे की या रंगामुळे, जेसीबी दिवस असो किंवा रात्र, उत्खनन करत असलेल्या जागेवर सहजपणे दृश्यमान होते. यामुळे लोकांना हे जाणून घेणे सुलभ होते की पुढे खोदकामाचे काम चालू आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.