वयानुसार आणि उंचीनुसार निरोगी राहण्यासाठी शरीराचे वजन किती असावे… जाणून घ्या…

वयानुसार निरोगी राहण्यासाठी योग्य आहार तसेच योग्य वजन असणे खूप महत्वाचे आहे. आपण आपल्या वजनाने आपल्या आरोग्याबद्दल देखील जाणून घेऊ शकता. आपल्या वयानुसार आपले वजन कमी किंवा वजन जास्त असल्यास आपल्या आरोग्याशी संबंधित अनेक समस्या उद्भवू शकतात. तर चला वयानुसार योग्य वजन किती असावे ते जाणून घेऊया.

नवजात मुलाच्या वयानुसार मुलाचे वजन 3.3 किलो आणि मुलीचे वजन 3.2 किलो असावे. 2 ते 5 महिन्यांच्या मुलांसाठी, वजन कमीतकमी 5 किलो आणि मुलींचे कमीतकमी 4.4 किलो असावे. त्याच वेळी, 6 ते 8 महिन्यांच्या मुलांचे वजन 7 ते 8 किलो आणि मुलींचे वजन 7.2 किलो असावे.

9 ते 18 महिन्यांच्या मुलाचे वजन 9.2 किलो आणि मुलींचे वजन 8.6 किलो असावे. एका वर्षाच्या मुलाचे वजन 10.2 किलो आणि मुलीचे वजन 9.5 किलो असावे.

2 वर्षाच्या मुलाचे 12.3 किलो आणि मुलींचे वजन 11.8 किलो असावे. वयाच्या 6 व्या वर्षी मुलाचे वजन 20.7 किलो आणि मुलींचे वजन 19.5 किलो असावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.