या तीन महत्वाच्या गोष्टींमुळे, बाळ गर्भाशयात जिवंत राहते, जाणून घ्या कोणत्या ते..

आपण कधी विचार केला आहे की बाळ गर्भाशयात काय करते आणि ते लहान मूल गर्भाशयात कसे जिवंत राहते. आपण खाल्लेले अन्न आपल्या बाळापर्यंत कसे पोहोचते. या जगातील वातावरण कसे आहे ते बाळ कसे श्वास घेते? हे काय करते, आपल्या शरीरात असे तीन भाग आहेत जे आपल्या बाळाला जगण्यास मदत करतात. चला तर जाणून घेऊया त्या तीन महत्वाच्या भागाबद्दल

१. प्लेसेंटा हे गर्भाशयाला जोडलेले असते. हे बाळाला पोषक घटक तसेच ऑक्सिजन पुरवते. प्लेसेंटाची योग्य स्थिती असणे खूप महत्वाचे आहे जेणेकरुन मुले आत निरोगी राहू शकतात. अन्यथा लवकर प्रसूती होण्याची शक्यता जास्त असते.

२. गर्भनाल :- हे प्लेसेंटाला जोडलेले असते. एका टोकापासून सुरूवात केली तर, त्याची लांबी सुमारे 50 सेंटीमीटर असू शकते. गर्भनाळेमुळे बाळ निरोगी राहते. बाळाच्या जन्मानंतर ते कापले जाते. बाळाची शिशु बाळाच्या नाभीशी जोडलेली असते. काही दिवसांनंतर ती स्वतःहून पडते. त्यामुळे तिच्याशी छेडछाड करू नका.

३. अमनियोटिक फ्लूइड:- या विभागात, बाळ पूर्णपणे सुरक्षित राहते. यामुळे, बाळाला बाह्य धक्का आणि दबाव जाणवत नाही. गरोदरपणात याची मात्रा योग्य प्रमाणात असणे फार महत्वाचे आहे. कधीकधी पाण्याचे तुकडे होतात जे बाळाच्या जन्माचे लक्षण आहे. वास्तविक, वॉटर ब्रेकचा अर्थ असा आहे की, जर अमनियोटिक फ्लुइड या अम्निओटिक सेक्शनमधून बाहेर पडला तर आपण रुग्णालयात जावे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.