फाशी देताना कैद्याच्या कानात जल्लाद काय म्हणतो?

एखाद्या गुन्हेगाराला फाषीची शिक्षा सुनावल्यानंतर त्याला कशी फाशी दिली जाते आणि जल्लाद त्या व्यक्तीला कसे फाशी देतो याचा आपण कधी विचार केला आहे …? चला जाणून घेऊ….तुम्हाला सांगू इच्छितो, एखाद्याला फाशी देताना काही नियमांचे पालन करणे महत्वाचे आहे. त्या शिवाय फाशीची प्रक्रिया अपूर्ण मानली जाते. नियमांचे पालन केल्याशिवाय फाशीची प्रक्रिया पूर्ण होत नाही.

फाशी देण्याचे नियम,

तुम्हाला सांगू इच्छतो, जेव्हा एखाद्या गुन्हेगारास कोर्टात फाशीची शिक्षा सुनावली जाते, तेव्हा पेनाची निब तोडली जाते. कारण त्या व्यक्तीचे आयुष्य संपले आहे. तसेच फाशीच्या वेळी जेल अधीक्षक, कार्यकारी दंडाधिकारी, फाशी देणारा जल्लाद व डॉक्टर उपस्थित असतात. याशिवाय फाशी दिली जात नाही. फाशी पहाटेच्या आधी दिली जाते. कारण सकाळी कारागृहातील कैद्यांच्या कामात व्यत्यय येऊ नये. त्याच , रात्री तुरूंगात कैद्यांना फाशी दिल्यानंतर, सकाळी कुटुंबातील सदस्यांना शेवटचे अंत्यसंस्कार करण्यासाठी वेळ मिळते.

फाशी देणारा दोषीच्या शेवटच्या क्षणापर्यंत गुन्हेगाराच्या जवळ असतो. सर्वात मोठी आणि सर्वात कठीण काम जल्लाद करत असतो. फाशी देण्यापूर्वी, फाशी देणारा गुन्हेगाराच्या कानात काहीतरी बोलतो ज्यानंतर तो चबुतरे जोडलेला लीव्हर खेचतो. वास्तविक फाशी देणारा म्हणतो, “हिंदूंना राम राम व मुस्लिमांना सलाम.” मी माझ्या कर्तव्यासमोर मजबूर आहे. मी तुमच्याकडून सत्याच्या मार्गाने चालण्याची इच्छा व्यक्त करतो “

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *