निवृत्तीनंतर भावनिक झाला गेल, जाता जाता त्याने या भारतीय ज्येष्ठ व्यक्तीला काय म्हटले?

वेस्ट इंडीजचा सलामीवीर ख्रिस गेलने टीम इंडिया विरुद्ध तीन एकदिवसीय सामन्यांच्या मालिकेच्या शेवटच्या सामन्यात तुफानी खेळी खेळली. यासह त्याने आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमधून निरोप घेतला आहे. युनिव्हर्स बॉलमध्ये ख्रिस गेलने शेवटच्या आणि निरोपातील सामन्यात 41 चेंडूत 6 चौकार आणि 5 षटकारांच्या मदतीने 72 धावांचे अर्धशतक झळकावले. यावेळी त्याचा स्ट्राइक रेट 175.61 होता. गेलने त्याच्या बाद झाल्यानंतर ज्या पद्धतीने निरोप घेतला त्याचा हा संकेत आहे की हा वादळ फलंदाज यापुढे एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 22 यार्डच्या आंतरराष्ट्रीय खेळपट्टीवर दिसणार नाही.

भारताविरुद्धच्या तिसर्‍या एकदिवसीय सामन्यात गेलने 41 चेंडूत आठ चौकार व पाच षटकारांच्या मदतीने 72 धावा केल्या. खलील अहमदने फेकलेल्या 11 व्या षटकातील चौथ्या चेंडूवर विराट कोहलीने त्याला मिडऑफमध्ये झेलबाद केले. या सामन्यापूर्वी हा चॅम्पियन खेळाडू लयमध्ये अजिबात नव्हता. 3 सामन्यांच्या या वनडे मालिकेच्या पहिल्या दोन सामन्यात गेलला केवळ 15 धावा करता आल्या. हे अर्धशतक या डावातील त्याच्या वन डे कारकीर्दीचे 54 वे अर्धशतक आहे. 39 वर्षीय गेल जेव्हा पॅव्हेलियनमध्ये परतला तेव्हा अख्ख्या भारतीय संघाने शेवटच्या डावावर सलाम केला आणि त्याला मैदानाबाहेर पाठविले.

सामन्यानंतर ख्रिस गेल म्हणाला की, प्रवास खूप चांगला होता, तुमच्या प्रेमाचा मला खूप अर्थ आहे. ते म्हणाले की तुमच्या प्रेमाशिवाय हे सर्व शक्य नव्हते. गेल म्हणाला की जगभरातील माझ्या चाहत्यांचा मला खूप आनंद आहे. त्याने विराटचे कौतुक केले की कोहली एक चांगला खेळाडू तसेच एक चांगला कर्णधार आहे आणि अत्यंत हुशारीने सामना आमच्याकडून काढून घेण्यास यशस्वी झाला.

Leave a Reply

Your email address will not be published.