जगातील ७ सर्वात सुरक्षित राजकारणी…

कोणत्याही देशाचा प्रमुख हा त्या देशातील सर्वात सामर्थ्यवान आणि खूप महत्त्वाचा व्यक्ती असतो. त्याच व्यक्तीकडे त्या देशाची पूर्ण जवाबदारी असते. अशा परिस्थितीत या प्रमुखांची सुरक्षा अत्यंत महत्वाची आहे आणि सर्व देश त्यांच्या राष्ट्रप्रमुखांचे त्यांच्या पद्धतीने संरक्षण करतात. आज मी जगातील सर्वात सुरक्षित राष्ट्रपती आणि प्रमुखांविषयी सांगेन.

१) डोनाल्ड ट्रम्प– अमेरिकेचा कोणताही राष्ट्राध्यक्ष असो तो व्हाइट हाऊसमध्ये राहतो. आणि व्हाईट हाऊसला या जगातील सर्वात सुरक्षित घरही म्हणतात. व्हाइट हाऊसच्या सुरक्षेत 1300 सिक्रेट सर्व्हिस एजंट तैनात आहेत आणि या घराच्या वरील एअरफील्ड प्रतिबंधित आहे आणि जर कोणी या घराच्या वरून उडण्याचा प्रयत्न करत असेल तर यूएस एअर फोर्स त्यास खाली पाडते. डोनाल्ड ट्रम्प आपल्या बीस्ट कारमध्ये सर्वत्र प्रवास करतात. या कारची flore इतकी मजबूत आहे की त्याच्या खाली बॉम्बचा स्फोट झाला तरीही कारमधील व्यक्तीला आणि कारला देखील काहीही होऊ शकत नाही.

२) किम जोंग उन – किम जोंग उन उत्तर कोरियाचे अध्यक्ष आहेत आणि त्यांच्या सुरक्षेची चर्चा जगभरात आहे. किमच्या संरक्षणाखाली त्याचे 15,000 वैयक्तिक अंगरक्षक दिवस रात्र गुंतलेले आहेत. किम जोंग-उनला तीन प्रकारात संरक्षण देण्यात आले आहे.

३) सिंजो आबे – सिन्जो आबे हे जपानच्या इतिहासाचे सर्वात तरुण पंतप्रधान आहेत. सिंजो आबे ह्यांनी आपल्या देशात खूप चांगले काम केले आहे. जेव्हा ते बाहेर येतात तेव्हा त्यांच्याबरोबर हायटेक आर्मर्ड गाड्यांचा काफिला असतो. या गाड्यांचे ट्रेंड बॉडीगार्ड्स चांगले आहेत. ज्यांना पंतप्रधानांच्या संरक्षणासाठी विशेष प्रशिक्षण दिले जाते.

४) क्वीन एलिझाबेथ 2– ब्रिटनचे सरकार हे त्यांच्या पंतप्रधानांन पेक्षा त्यांच्या राणी एलिझाबेथच्या यांच्या सुरक्षतेसाठी जास्त पैसे खर्च करते. आणि हे खर्च होणे हे साहाजिकच आहे कारण त्या महाराणी आहेत ज्यांनी एकाच वेळी जगातील बर्‍याच देशांवर राज्य केले आहे. त्यांना ठार मारण्याचा अनेकदा प्रयत्नही करण्यात आला आहे. ब्रिटनच्या रॉयल फॅमिलीच्या संरक्षणासाठी फूट गॉर्डस आणि होश गॉर्डस शेकडो तास तैनात असतात.

५) व्लादीमीर पुतिन – जगातील दुसर्‍या क्रमांकाचा शक्तिशाली राष्ट्रपती असलेल्या व्लादीमीर पुतिन यांची सुरक्षा ही एखाद्या विज्ञान कल्पित चित्रपटापेक्षा कमी नाही. पुतीन यांच्या सुरक्षेची जबाबदारी फेडरल प्रोटेक्टिव सेवेवर आहे. पुतीन स्वत: माजी गुप्त एजंट आहेत. एका मीडिया रिपोर्टनुसार पुतीनच्या संरक्षणासाठी 50,000 हून अधिक एजंट तैनात आहेत.

६) अल्फा कोनदे – अल्फा कोनदे हे २०१० पासून सतत गुएनाचे अध्यक्ष आहेत. २०११ मध्ये काही लोकांनी त्यांना ठार मारण्याचा प्रयत्न केला. ज्यानंतर त्यांची सुरक्षा मोठ्या प्रमाणात वाढविण्यात आली आहे. अल्फा कोनदे यांच्या सुरक्षेत 10 दुचाकीस्वार, पोलिस अधिकारी, वैयक्तिक अंगरक्षक असतात.

७) नरेंद्र मोदी भारत – पंतप्रधान मोदींच्या संरक्षणासाठी विविध ठिकाणी 1000 हून अधिक कमांडो सज्ज असतात. जे डोळे मिटवण्याआधीच शत्रूला ठार मारण्याची क्षमता राखतात. पंतप्रधान मोदी बीएमडब्ल्यू 7 कारमध्ये प्रवास करतात. ही कार पूर्णपणे बुलेट प्रूफ आहे. मोदींचे रक्षण करणाऱ्या एसपीजी कमांडोकडे एक खास रायफल आहे जी एका मिनिटात 800 राउंड फायर करू शकते. या कमांडोंकडे गुप्त शस्त्रेही आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published.